วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:38:11]

ตู้20นิ้ว + ปลานีออน + ปลาแพะเผือก

ผมมีตู้โล่ง 20 นิ้วครับ มีกรองเเขวน ผมอยากเลี้ยงปลานีออนกับแพะเผือกรวมกันน่ะครับอยากถามว่า
1.สองอย่างนี้เลี้ยงรวมกันได้ไหมครับ ถ้าได้ ตู้20นิ้ว ลงอย่างละ กี่ตัวดีครับ
2.ไม่ต้องรองพืนตู้ให้ปลาเเพะได้ไหมครับผมว่ามันทำความสะอาดยาก
รบกวนเเนะนำด้วยครับ มือใหม่เรื่องน้องเเพะครับ  [perv01] [perv01]

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมมีตู้โล่ง 20 นิ้วครับ มีกรองเเขวน ผมอยากเลี้ยงปลานีออนกับแพะเผือกรวมกันน่ะครับอยากถามว่า
1.สองอย่างนี้เลี้ยงรวมกันได้ไหมครับ ถ้าได้ ตู้20นิ้ว ลงอย่างละ กี่ตัวดีครับ
2.ไม่ต้องรองพืนตู้ให้ปลาเเพะได้ไหมครับผมว่ามันทำความสะอาดยาก
รบกวนเเนะนำด้วยครับ มือใหม่เรื่องน้องเเพะครับ  [perv01] [perv01]

1. รวมได้ เรื่องจำนวนปลา ลองหาดูวิธีคำนวณจำนวนปลาคร่าวๆ ใน web นี้ก็ได้นะ ไม่ต้องจำนวนเยอะ เดี๋ยวกรองแขวนบำบัดไม่ทัน
2. ไม่ต้องรองพื้นได้

แนะนำเพิ่มเติม หาขอนไม้ใหญ่ๆ สัก 1 อัน มาวางหน่อย ให้ปลารู้สึกมีที่หลบก็ดีนะ