วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:14:31]

ปลาม้าลาย น้ำคลอรีน

ปลาม้าลาย น้ำคลอรีน เมื่อ: 15/02/2563 [12:23:17]
           สอบถามหน่อยครับ ปกติปลาม้าลาย ไวต่อการเปลี่ยนน้ำมั้ยครับ ผมใช้ตู้16นิ้ว เปลี่ยนน้ำทุกวัน ครั้งละครึ่งข้อนิ้ว
แต่ครั้งล่าสุดเปลี่ยนไป 1ข้อนิ้ว ปลามีอาการหางลู่ ว่ายหางส่าย มี 3ตัวที่เป็นม้าลาย ก็เป็นทั้ง 3ตัว
ตัวอื่นในตู้ มีคาดินัล รัมมี่โนส แพะ กุ้งฝอย ก็ปกติกันหมดไม่เป็นอะไร เลยลองทำการแยกปลาออก ใส่น้ำที่ใช้กินเข้าไปแล้วอัดอ็อกก็ว่ายกันปกติ
ทิ้งไว้ 1คืน ลองลงตู้ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม  [cry01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
           สอบถามหน่อยครับ ปกติปลาม้าลาย ไวต่อการเปลี่ยนน้ำมั้ยครับ ผมใช้ตู้16นิ้ว เปลี่ยนน้ำทุกวัน ครั้งละครึ่งข้อนิ้ว
แต่ครั้งล่าสุดเปลี่ยนไป 1ข้อนิ้ว ปลามีอาการหางลู่ ว่ายหางส่าย มี 3ตัวที่เป็นม้าลาย ก็เป็นทั้ง 3ตัว ตัวอื่นในตู้ มีคาดินัล รัมมี่โนส แพะ กุ้งฝอย
ก็ปกติกันหมดไม่เป็นอะไร เลยลองทำการแยกปลาออก ใส่น้ำที่ใช้กินเข้าไปแล้วอัดอ็อกก็ว่ายกันปกติ ทิ้งไว้ 1คืน ลองลงตู้ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม  [cry01]