วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:34:13]

นาโน โต๊ะ C o m . New Good😊 นาโนระบบใหม่ล่าสุดหน้า21

เตรียมของดิ รอชม....
สั่งตัดตู้ละ NaNo 14"x10"x12"
ช่องกรอง  5"x10"x12"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/09/2566 [17:07:26] โดย jamprince »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เตรียมชิ้นต่อมา  คับ.....
รุ่นนี้แกนปั๊มเป็นเซรามิคไม่เป็นสนิมแน่กับน้ำเค็ม  แน่ๆคือถูกดี ผมชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/07/2564 [14:08:11] โดย jamprince »
รอชิ้นต่อไป.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/07/2564 [09:31:42] โดย jamprince »
ตู้มาแว้ว......
เตรียมคับ....ใส่น้ำเทสตู้กันคับ
ประกบ - ประกอบล่างเทส น้ำจืดกันซักหน่อย
กันพลาดท่า

ok ผ่าน   ถอดท่อมาทำสีดำกันหน่อย   ตามความชอบคับ.....
ผ่านไปด้วยดีกับการเทส  วายท่อ
เทสตู้  เทสระดับน้ำ
ยกตั้งต่ำแหน่งที่ต้องการล่ะ....
พรุ่งนี้ค่อยว่ากันต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/12/2564 [10:36:12] โดย jamprince »
มุมทำงานคับ...😎
ตู้เล็กๆ ก็เลี้ยงได้

ต่อไปก็เตรียมหิน   น้ำเกลือ ดิจ๊ะ...
อยากได้ไฟ  อยากได้ทราย 
ใครมีไม่ใช้งาน   กระซิปได้นะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/07/2564 [17:31:50] โดย jamprince »
วัดระดับความสูงของน้ำ กับขนาดตู้
  ได้ปริมาณน้ำในตู้ ตามนี้นะ ยังไม่ได้หักลบกับพื้นที่จะใส่หิน
 ทีนี้เราก็รู้และใช้น้ำไม่ถึง 31ลิตรแน่นอน
 ตามที่คำนวนคือน้ำทั้งหมดตอนยังไม่มีหินในตู้

มุมแคบๆคับ555
ใช้กระจกกี่mmครับ
ใช้กระจกกี่mmครับ
  6มิลทั้งใบรวมถึงกั้นกรองก็6มิลคับ มีแค่หวีกรองกันน้ำลงที่เป็นอคิริค  เอาแบบเผื่อโยกคลื่นกันเลยคับ...