วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:31:33]

จัดการกับปลาส่วนเกินยังไงครับ

คือผมลงปลาบอลลูนให้กินพวกฝ้าผิวน้ำ2ตัว แต่ดันออกลูกมาแล้วเหลือรอดจนโตอีก4ตัว ประเด็นคือขี้มันเยอะมากแล้วดันมีแค่ตู้เดียวไม่รู้จะจัดการยังไงครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อันนี้ถ้าทำได้คงต้องเพิ่มตู้ 
หรือ หมั่นดูดก้นตู้ถ่ายน้ำล่ะครับ

แต่สุดท้ายมันก็จะออกลูกเพิ่มมาอีกอยู่ดีน่ะครับ  [smile03]

ดีสุดคือ ให้คนอื่นไปอ่ะครับ  [lol01]

นึกออกประมาณเท่านี้ล่ะครับ  [smile01]
แจก ไม่ก็เอาไปเป็นปลาเหยื่อ
ลงแจก ให้เพื่อนๆ ที่สะดวก มารับไป สิครับ
แต่ก่อน มีเพื่อนๆ ลงแลกปลา แจกกุ้ง แจกต้นไม้กันเยอะ
เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยเห็นมีใครลงเลย
ปล ผม ก้อเคยไปรับกุ้ง ต้นไม้แจก และ พอมันเยอะ ก้อ เลยมาลงแจก เหมือนกัน
ลงแจก ให้เพื่อนๆ ที่สะดวก มารับไป สิครับ
แต่ก่อน มีเพื่อนๆ ลงแลกปลา แจกกุ้ง แจกต้นไม้กันเยอะ
เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยเห็นมีใครลงเลย
ปล ผม ก้อเคยไปรับกุ้ง ต้นไม้แจก และ พอมันเยอะ ก้อ เลยมาลงแจก เหมือนกัน

ตัดปัญหาลงขายทั้งตู้ทั้งปลาเลยครับ 55555 เดี๋ยวคิดว่าผมน่าจะขยายตู้