วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [10:08:19]

สอบถามเรื่อง Co2 จะไม่ใช้ได้ไหมครับ

เนื่องจากหัว regulator ของผมน้ำเข้าเสียไป เพราะที่กันน้ำย้อน ทางโปรดักดันไปให้ติดหลัง ตัวนับฟอง น้ำในตัวนับฟองเลยย้อนเข้าไป พังไปเลยครับไม่น่าซื้อของถูกเลย ก็ไม่ถูกเท่าไหร่ 3000บาท ของญี่ปุ่น

ตอนนี้ผมใช้คาร์บอนน้ำไปก่อนระหว่างเก็บเงินซื้ออันใหม่ของ ADA ก็ไม่ทราบว่ามันจะดีแค่ไหนเพราะ drop checker สีน้ำเงินเลย แต่ต้นไม้ก็ไม่ตายมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว ตอนนี้เลี้ยงแต่ริกเซียครับ

พอดีผมไปเจอร้านตู้ปลา(ในญี่ปุ่น) ไม่เห็นเค้าใส่ Co2 เลยสงสัยนะครับ เห็นแค่ตู้เดียวที่ใช้

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
 [cry01]ถามอะไรก็ไม่เห็นมีใครตอบซักคน
ไม่ใช้ก็ได้ครับ แต่มันจะเลี้ยงไม้ให้รอดได้ยากกว่า โตช้ากว่า งามน้อยกว่า ถ้าคุ้นเคยกับต้นไม้ประมาณนึงแล้วจะไม่ใช้ก็เลี้ยงได้ครับ แต่มือใหม่ผมไม่ค่อยแนะนำเพราะรอดยาก

เร็กพังก็ลองทำตัวกักใช้ไปก่อนก็ได้ครับ เอาขวดน้ำมาตัดง่ายๆ แบบลุงเจ้าของร้านในวีดิโอนี้

หาทางเอาสายต่อกับหัวถังให้ได้ก็พอ ค่อยๆแง้มเปิดเบาๆ [lol01]
[cry01]ถามอะไรก็ไม่เห็นมีใครตอบซักคน

ใจเย็นสิครับ ถามเมื่อวานนี้เอง
เคยไม่ใช้ co2  แล้วต้นไม้มันไม่ค่อยสวยครับ
แกนๆบอกไม่ถูก  เมื่อก่อนปลูก โรทาร่า
ลองไม่ใช้ co2  มันโตนะครับแต่ดูมันแปลกๆ
พอให้ co2 ยีส นี่ คายฟองกระจายเลยครับ

ที่ไม่เห็นว่าใช้ co2
หรือว่าเค้าใช้ตัว inline co2  รึเปล่าครับ
ตัวนี้ต่อกับ กรองนอกเลย  เลยดูเหมือนว่าไม่ใช้
ไม่ใช้ก็ได้ครับ แต่มันจะเลี้ยงไม้ให้รอดได้ยากกว่า โตช้ากว่า งามน้อยกว่า ถ้าคุ้นเคยกับต้นไม้ประมาณนึงแล้วจะไม่ใช้ก็เลี้ยงได้ครับ แต่มือใหม่ผมไม่ค่อยแนะนำเพราะรอดยาก

เร็กพังก็ลองทำตัวกักใช้ไปก่อนก็ได้ครับ เอาขวดน้ำมาตัดง่ายๆ แบบลุงเจ้าของร้านในวีดิโอนี้

หาทางเอาสายต่อกับหัวถังให้ได้ก็พอ ค่อยๆแง้มเปิดเบาๆ [lol01]

ขอบคุณมากครับ พอดีกลัวต้นไม้ตายนะครับ เลยรีบนิดหน่อยขออภัยครับ
เคยไม่ใช้ co2  แล้วต้นไม้มันไม่ค่อยสวยครับ
แกนๆบอกไม่ถูก  เมื่อก่อนปลูก โรทาร่า
ลองไม่ใช้ co2  มันโตนะครับแต่ดูมันแปลกๆ
พอให้ co2 ยีส นี่ คายฟองกระจายเลยครับ

ที่ไม่เห็นว่าใช้ co2
หรือว่าเค้าใช้ตัว inline co2  รึเปล่าครับ
ตัวนี้ต่อกับ กรองนอกเลย  เลยดูเหมือนว่าไม่ใช้

ขอบคุณมากครับ ผมเองก็ไม่ทราบเลยครับเหมือนซ่อนไว้ใต้ตู้ปลาหมดเลยครับ