วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:58:37]

หาปลาหางนกยูงป่า/เอนเลอร์?

อยากทราบว่าหาซื้อปลาได้ที่ไหนราคายังไงอ่ะครับ อยากลองเลี้ยงครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อยากทราบว่าหาซื้อปลาได้ที่ไหนราคายังไงอ่ะครับ อยากลองเลี้ยงครับ

ที่สวนเลยครับ มีหลายร้าน ตัวล่ะสิบบาท  [smile01]
ไปหาไม่ค่อยเจออะครับ
ตัวประมาณเท่าไหร่
ไปหาไม่ค่อยเจออะครับ
ตัวประมาณเท่าไหร่

ร้านที่มีแน่ ก็ร้านเฮียอยู่ตรงข้ามร้าน 88ครับ
ตัวเท่าไหร่นี่ คือราคาใช่มั้ยครับ ตัวล่ะสิบบาท  [smile04]
หรือถ้าขนาดก็ประมาณนิ้วก้อยข้อครึ่ง  [smile01]
ร้านที่มีแน่ ก็ร้านเฮียอยู่ตรงข้ามร้าน 88ครับ
ตัวเท่าไหร่นี่ คือราคาใช่มั้ยครับ ตัวล่ะสิบบาท  [smile04]
หรือถ้าขนาดก็ประมาณนิ้วก้อยข้อครึ่ง  [smile01]

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ  ช่วยแนะนำอาหารที่จะเร่งสีให้ปลาหางนกยูงหน่อยครับ พอดีเป็นปลาในบ่อเก่า ไม่รู้มาจากไหน
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ  ช่วยแนะนำอาหารที่จะเร่งสีให้ปลาหางนกยูงหน่อยครับ พอดีเป็นปลาในบ่อเก่า ไม่รู้มาจากไหน

ผมนึกออกแค่เตตร้าบิทอ่ะครับ  [smile03]
ผมนึกออกแค่เตตร้าบิทอ่ะครับ  [smile03]

Ok ครับ  [smile01]