Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ตู้ 24 นิ้ว ลงปลา + สัตว์น้ำกี่ตัวดีคะ

<< < (2/2)

Mr.Bamboo:
ขอเสริมเรื่องปลาดูดให้นะครับ ถ้าคิดไม่ออก ให้นึกถึงนออตโต้ไว้ก่อนเลยครับ  [gurock01]
น้องเป็นปลาสามัญประจำตู้ไม้น้ำอีกตัว เพื่อนบ้านที่แสนดีของเหล่าปลาเล็กและกุ้งแคระ

น้องกินได้ตั้งแต่ตะไคร่ ไปจนถึง อาหารเม็ด แค่ระวังน้องจะเลือกกินแต่อาหารเม็ดถ้าได้กินบ่อยๆ  [hungry01]

นอกจากออตโต้ ก็ยังมีพานาเม้น ปลาแพะ ปลาซัคเกอร์แบ่งยิบย่อยไปอีก ซึ่งผมยังต้องศึกษาอีกเยอะ  [smile01]

แนะนำให้ควรไว้ลงทีหลัง หรือลงพร้อมหอยเมื่อเริ่มมีตะไคร่ น้องๆปลาดูดก็ค่อยๆลงทีละน้อยๆ
เพราะหน้าที่คล้ายหอยครับ ช่วยกันกินตะไคร่ ช่วยเก็บเศษอาหารคนละไม้คนละมือ  [smile03]  [thumbup]

Toeyone:
อ๊อตโต้สัก สองตัว
แล้วก็ ปลาแพะสัก สองตัว
เลือกพันธุ์สวยๆ

Faii_aqua:

--- อ้างจาก: Mr.Bamboo ที่ 29/08/2565 [15:40:28] ---ขอเสริมเรื่องปลาดูดให้นะครับ ถ้าคิดไม่ออก ให้นึกถึงนออตโต้ไว้ก่อนเลยครับ  [gurock01]
น้องเป็นปลาสามัญประจำตู้ไม้น้ำอีกตัว เพื่อนบ้านที่แสนดีของเหล่าปลาเล็กและกุ้งแคระ

น้องกินได้ตั้งแต่ตะไคร่ ไปจนถึง อาหารเม็ด แค่ระวังน้องจะเลือกกินแต่อาหารเม็ดถ้าได้กินบ่อยๆ  [hungry01]

นอกจากออตโต้ ก็ยังมีพานาเม้น ปลาแพะ ปลาซัคเกอร์แบ่งยิบย่อยไปอีก ซึ่งผมยังต้องศึกษาอีกเยอะ  [smile01]

แนะนำให้ควรไว้ลงทีหลัง หรือลงพร้อมหอยเมื่อเริ่มมีตะไคร่ น้องๆปลาดูดก็ค่อยๆลงทีละน้อยๆ
เพราะหน้าที่คล้ายหอยครับ ช่วยกันกินตะไคร่ ช่วยเก็บเศษอาหารคนละไม้คนละมือ  [smile03]  [thumbup]

--- End quote ---

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เลงๆน้องออตโต้ไว้เหมือนกันค่ะ  [gurock01] [gurock01]

Faii_aqua:

--- อ้างจาก: Toeyone ที่ 29/08/2565 [19:57:27] ---อ๊อตโต้สัก สองตัว
แล้วก็ ปลาแพะสัก สองตัว
เลือกพันธุ์สวยๆ

--- End quote ---

[thumbup] [thumbup] ขอบคุณมากๆเลยค่ะ น่าจะลงออตโต้สักสองตัวค่ะ  [gurock01]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version