วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:35:24]

55 Day !! #Aquarium Tank# By Mr Aquarium Life #มือใหม่หัดจัดตู้

55 Day !! # Aquarium Tank # By Mr.Aquarium Life (ธรรมชาติในตู้ปลา) # มือใหม่หัดจัดตู้ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับผม  [shock01] [shock01]

เคยนึกสงสัยตัววเองน่ะว่า ทำไมถึงได้นั่งจ้องตู้ไม้น้ำอยุ่ได้เป้นชั่วโมง หรือครึ่งค่อนวัน คือมันเป้นแบบนี้ เวลาเราเพลีย เครียด ไม่ว่าจะเป้นเรื่องงานเรื่องในบ้านหรือจะเรื่องอะไรก็ตามที่ทำให้เราต้องเครียดหรือเบื่อหน่าย เมื่อยามที่เรานั่งลงและมองดูตูุ้พันธุ์ไม้น้ำของเรา มันทำให้จิตใจเรานิ่งขึ้น ผ่อนคลายลง รุ้สึกได้ละทิ้งความเหนื่อยในใจและทางกายของเราจนหมดสิ้น เหมือนเราได้เข้าไปอยุ่อีกโลกนึงที่ที่มีแต่ต้นไม้และสัตวว์น้ำว่ายผ่านไปมา ได้เห็นการรเจริญเติบโตของพันธุ์ไม้น้ำชนิดต่างๆที่เรานำไปปลูกไว้ ได้ตกแต่ง เหมือนเราได้เข้าไปมีส่วนร่วมอยุ่ในโลกแห่งนั้น อันนี้คือสิ่งที่ผมสามารถรุ้สึกและสัมผัสมันได้ ในการที่เราแค่ได้จ้องมองเข้าไปในตู้ ปล.ทั้งหมดทั้งมวลผมว่านี่แหละคือ " เสน่ห์ของตู้พันธุ์ไม้น้ำ" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/02/2561 [23:35:33] โดย Mr.Aquarium Life »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
36 Day !! # Aquarium Tank # By Mr.Aquarium Life (ธรรมชาติในตู้ปลา) # มือใหม่หัดจัดตู้ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับผม  [shock01] [shock01]

สวยครับ น้ำใสเลย  สอบถามครับ ใช้กล้องอะไรถ่ายครับ แล้วเวลาอัพลง youtube สามารถตั้งถึง 1080p รึป่าวครับ
ใช้กล้องมือถือถ่ายนี่แหละครับผม แต่ก่อนทรี่จะอัพก่ะคือต้องดึงไฟล์ออกมาจากมือถือลงคอมก่อนหลังจากนั้นผมก่็ใช้โปรแกรมตคัดต่อเสียง และภาพผมใช้โปรแกรม Photodex ProShow Producer ครับผม พอใส่คลิปใสว่เสียงเสร็จผมก่ะใช้โปรแกรม Photodex ProShow Producer แปลงความระเอียดเต็มๆของมันเป้น 1080 ครับและทำการเซฟ เรนเด้อไฟล์ออกมาก่ะจะได้ไฟล์ที่สามารถอัพลงยูทูปเป้น 1080 Pครับผมวึ่งได้ระเอียดเต็มๆตามตัวกล้อง หรือจะใช้โปรแกรรม Format Factory ในการแปลงไฟล์ ให้ยุทูปสามาถแสดงผลเป้น 1080 P ได้เช่นกันครับผม
ใช้กล้องมือถือถ่ายนี่แหละครับผม แต่ก่อนทรี่จะอัพก่ะคือต้องดึงไฟล์ออกมาจากมือถือลงคอมก่อนหลังจากนั้นผมก่็ใช้โปรแกรมตคัดต่อเสียง และภาพผมใช้โปรแกรม Photodex ProShow Producer ครับผม พอใส่คลิปใสว่เสียงเสร็จผมก่ะใช้โปรแกรม Photodex ProShow Producer แปลงความระเอียดเต็มๆของมันเป้น 1080 ครับและทำการเซฟ เรนเด้อไฟล์ออกมาก่ะจะได้ไฟล์ที่สามารถอัพลงยูทูปเป้น 1080 Pครับผมวึ่งได้ระเอียดเต็มๆตามตัวกล้อง หรือจะใช้โปรแกรรม Format Factory ในการแปลงไฟล์ ให้ยุทูปสามาถแสดงผลเป้น 1080 P ได้เช่นกันครับผม

ขอบคุณครับ  ตอนแรกผมไม่รู้ เอาไฟล์ที่ถ่ายจาก ไอโฟน7 ไปลงใน facebook สิ่งที่ได้มาคือ ภาพแตกมากครับ งั้นสรุปต้องดึงจากโทรศัพท์เพียวๆเลยใช่ไหมครับ แล้วลงคอม แล้วถึงไปอัพต่อจากโปรแกรมอื่นๆ เพื่อไปลง youtube

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ  ตอนแรกผมไม่รู้ เอาไฟล์ที่ถ่ายจาก ไอโฟน7 ไปลงใน facebook สิ่งที่ได้มาคือ ภาพแตกมากครับ งั้นสรุปต้องดึงจากโทรศัพท์เพียวๆเลยใช่ไหมครับ แล้วลงคอม แล้วถึงไปอัพต่อจากโปรแกรมอื่นๆ เพื่อไปลง youtube

ขอบคุณครับ

ถูกต้องครับผม ^^
โห มาถึงวันนี้แล้วยิ่งสวยอ่า  [perv02]
บางรูปผมนึกว่าถ่ายมาจากสวนสวยหน้าบ้านใครซะอีก [smile02]

โห มาถึงวันนี้แล้วยิ่งสวยอ่า  [perv02]
บางรูปผมนึกว่าถ่ายมาจากสวนสวยหน้าบ้านใครซะอีก [smile02]

อิอิ ขอบคุรมากครับผม เพื่อนบอกว่าสีคล้าย ลูกกวาด 55555  คล้ายขนมซ่ะงั้น   [smile01] [smile01]
น้ำใสสุดๆ ขอทราบมีเดียร์กรองหน่อยครับ ใส่ไรไปมั่ง  [thumbup]
น้ำใสสุดๆ ขอทราบมีเดียร์กรองหน่อยครับ ใส่ไรไปมั่ง  [thumbup]

ใส่แค่ฟองน้ำระเอียดล่างสุดถัดมาเป้นชั้นหินพัมมิสก้อนใหย่ +กับหินคริริก้า ครับผม+ชั้นฟองน้ำขนาดกลาง ชั้นบนสุดเป้นหินพัมมิสระเอียด+เซรรามิกริงครับผม นอกนั้นกะ+กับหยดแบคทีเลียน้ำทุกครั้งที่ถ่ายน้ำ หรือใส่ทดแทนน้ำที่ยุบไปทุกวันครับผมวันล่ะ 1-2หยด   [smile01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/02/2561 [18:37:25] โดย Mr.Aquarium Life »