Talks > ตู้ทะเล

นาโน โต๊ะ C o m . New Good😊 นาโนระบบใหม่ล่าสุดหน้า21

<< < (3/61) > >>

jamprince:
ต่อไปก็เตรียมหิน   น้ำเกลือ ดิจ๊ะ...
อยากได้ไฟ  อยากได้ทราย 
ใครมีไม่ใช้งาน   กระซิปได้นะ..

jamprince:
วัดระดับความสูงของน้ำ กับขนาดตู้
  ได้ปริมาณน้ำในตู้ ตามนี้นะ ยังไม่ได้หักลบกับพื้นที่จะใส่หิน
 ทีนี้เราก็รู้และใช้น้ำไม่ถึง 31ลิตรแน่นอน
 ตามที่คำนวนคือน้ำทั้งหมดตอนยังไม่มีหินในตู้

jamprince:
มุมแคบๆคับ555

Kp_nut:
ใช้กระจกกี่mmครับ

jamprince:

--- อ้างจาก: Kp_nut ที่ 20/07/2564 [17:45:00] ---ใช้กระจกกี่mmครับ

--- End quote ---
  6มิลทั้งใบรวมถึงกั้นกรองก็6มิลคับ มีแค่หวีกรองกันน้ำลงที่เป็นอคิริค  เอาแบบเผื่อโยกคลื่นกันเลยคับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version