วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:24:20]

อยากรู้ว่าเป็นไข่อะไร

1.อยากถามว่าเป็นไข่อะไรครับ ก่อนหน้านี้เป็นขอนไม้ที่มีอนูเบียส ใส่ในตู้ปลาทองและในตู้ปลาทองมีหอยแอปเปิ้ลครับ
2.ตามรูปกุ้งผมท้องหรือป่าวครับ ผมดูในท้องมันขยับ  ผมจึงเอาขอนไม้ทำเป็นที่กำบังให้
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
1. ตู้ผมเลี้ยงหอยหมวกทหารครับ
และใข่หอยหมวกทหารก็หน้าตาแบบนี้เลย
ผมขอเดาว่าน่าจะเป็นใข่หอยแอปเปิ้ลน่ะครับ  [smile04]

2. รูปถ่ายดูไม่ชัดอ่ะครับ แต่ดูคล้ายๆจะมีใข่แล้วนะครับ  [smile01]

รูปนี้น่าจะชัดครับ

------------ 

ถ้าเป็นไข่หอยแอปเปิ้ลจริง  มันวางไข่เยอะขนาดนี้เลยหรอครับ   ขอบคุณครับ

รูปนี้น่าจะชัดครับ

------------ 

ถ้าเป็นไข่หอยแอปเปิ้ลจริง  มันวางไข่เยอะขนาดนี้เลยหรอครับ   ขอบคุณครับ

คือผมเองก็ไม่เคยเลี้ยงหอยแอปเปิ้ลน่ะครับ  [smile01]
และลักษณะการวางใข่ในรูป มันวางกระจายๆเหมือนหอยหมวกทหารเปี๊ยบเลย
ใข่ของหอยแอปเปิ้ลที่เคยเห็นมันวางเป็นก้อนๆอ่ะครับ

แบบเนี้ยะ

เห็นอ่านดูในข้อความ คุณเอาขอนมาจากตู้เก่าที่มีหอยแอปเปิ้ล
ผมก็เลยเดาจากข้อมูลว่าน่าจะเป้นหอยแอปเปิ้ลน่ะครับ