วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:29:55]

รบกวนช่วยแนะนำ จุลินทรีย์หรือแบคทีเรียในการย่อยสลายของเสียกุ้งแคระ

ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนช่วยแนะนำ จุลินทรีย์หรือแบคทีเรียในการย่อยสลายของเสียกุ้งแคระ พวก ซูชิ ไฟร์เรด ช้อคโกแลต ทีครับว่าใช้ยี่ห้อไหนแล้ว กุ้งและลูกกุ้งปลอดภัยบ้างครับ

และก็กุ้งแคระพวกนี้จำเป็นต้องให้แร่ธาตุในน้ำเพิ่มไหมครับ

แถมแนะนำอาหารกุ้ง ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/10/2562 [22:26:18] โดย makemesad »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เยอะแยะมากครับ อย่างดีก็ biodigest หรือจะพวกแบคน้ำที่ขายกัน ลองดูในเนตเพียบ
แร่ธาตุ พวก ไฟเรด ทั่วไป ส่วนตัวแทบไม่ได้ใช้เลย
อาหารกุ้ง ผมให้สลับกัน มีทั้ง ฮิคาริซองเขียว หรืออาหารปลาเตตร้าบิท
ผมมีแบ่งขาย แบคทีเรียผงตั้งตู้จากไต้หวัน
ซองละ 100 บาทครับ ตั้งได้ราวๆ10ตู้
ค่าส่ง60 บาทครับ