วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:34:17]

Update ตู้ 48นิ้ว อายุ8เดือนกับอีก3สัปดาห์ (11 มิย 2560)

สวยงามเลยครับ    [smile01]

รบกวนถามนิด พวกใม้พื้น ใม้ข้อต้องตัดบ่อยมั้ยครับ

ไม้ข้อ โดยปกติ ผมตัดเดือนละครั้งครับ
ยิ่งตัดบ่อยๆฟอร์มก็จะสวยและแน่นครับ

ส่วนไม้พื้น 2เดือนตัดครั้งนึงครับ
ถ้าไม่ตัดก็ได้ครับ ไม้พื้นมันก็จะหนามากๆ ครับ

ขอบคุณมากครับ [smile01]

มา update ตู้ให้แล้วนะครับ
ตู้นี้ยาวไปๆ

ใครสนใจต้นไม้ในตู้ ทักมาได้นะครับ

line id : @qab1812b

ขอบคุณที่สนใจครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/03/2560 [14:57:21] โดย Golfer »
ขอทราบรายละเอียดยาฆ่าตะไคร้ด้วยคนคร๊าบบ
update ตู้ อายุ 24อาทิตย์แล้วนะครับ
หรือตู้อายุ6เดือน ครับ

ตู้ อายุ 6เดือนกับอีก2สัปดาห์ (9เมษายน2560)
อย่างงามอ่ะ ของผมลงพืชคลุมดินไว้หลังลงกุ้ง กุ้งรื้อกระจาย มันเลยไม่เต็มหน้าดินซะที
อย่างงามอ่ะ ของผมลงพืชคลุมดินไว้หลังลงกุ้ง กุ้งรื้อกระจาย มันเลยไม่เต็มหน้าดินซะที

ขอบคุณครับ

ของผม กุ้งมันก็รื้อครับ
แต่มันรื้อไม่ทันเพิลกลาสโตครับ
มา update ให้แล้วนะครับ

อายุตอนนี้ 7เดือนแล้วววว

คาดว่า ครบ1ปี จะจัด Layout ใหม่ ครับบ [gurock01]
เลี้ยงกุ้งยามาโตะกับกุ้งแคระอื่น เคยเจอเหตุไม่คาดฝันอย่าง ยามาโตะจับแคระ หรือปลา กินบ้างมั้ยครับ?  [smile05]
เลี้ยงกุ้งยามาโตะกับกุ้งแคระอื่น เคยเจอเหตุไม่คาดฝันอย่าง ยามาโตะจับแคระ หรือปลา กินบ้างมั้ยครับ?  [smile05]

ยังไม่เคยเจอว่า กุ้งทั้ง2อย่างที่ว่ามา
จับปลากินนะครับ

เท่าที่เห็นคือ ปลาตายแล้ว กุ้งถึงจะไปแทะกินครับ
ผมว่าจะเอายามาโตะมาเลี้ยงไว้กินตะไคร่เส้นผมเหมือนกัน แต่เห็นบางคนบอกว่าเคยเห็น กุ้งยามาโตะจับกุ้งเชอรี่หรือกุ้งแคระชนิดอื่นกินน่ะครับ  [smile02]
update ตู้อายุ 7เดือน กับ3อาทิตย์ ครับ
มา update ตู้แล้วครับบบบ
8เดือนกว่าๆ แล้วว

ตัดแต่งใหม่เหรอครับ [smile01]