วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:43:57]

ขอคำปรึกษา มือใหม่หัดตั้งตู้ครั้งแรก

ผมว่าอยู่ไทยใช้ใบหูกวางง่ายกว่าเดี๋ยวนี้ก็มีคนเก็บมาขายด้วยครับ

ที่นี้ก็มีใบไม้แห้งขาย แต่ใบใหญ่มาก เลยซื้อลูกนี้มาหย่อนแทน เล็กๆไม่เกะกะตู้
ที่นี้ก็มีใบไม้แห้งขาย แต่ใบใหญ่มาก เลยซื้อลูกนี้มาหย่อนแทน เล็กๆไม่เกะกะตู้
ถ้าใช้ใบหูกวางแช่ในตู้ไม่สวยใช้วิธีนี้ก็ได้แช่ในน้ำที่จะเตรียมไว้เปลี่ยนทุกสัปดาห์  ได้แนวคิดจากร้านขายปลากัดแถวบ้าน
ลูกErlenzapfenไม่ต้องไปหาซื้อให้เปลืองตังค์เลยค่ะ ที่เยอรมันต้นเค้าจะชอบขึ้นแถวๆริมสระน้ำตามสวนสาธารณะ ยิ่งเมืองไหนที่มีทะเลสาบหรือพื้นที่ชุ่มน้ำยิ่งขึ้นเยอะค่ะ วันไหนว่างๆเดินไปหาดูนะคะ