วันพุธที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [01:03:59]

ตู้24นิ้ว กั้น3ช่องของผม..

เหมาะสำหรับปลาที่ไม่ใช้พื้นที่ว่ายน้ำมากนัก

เหมาะสำหรับคนที่อยากเลี้ยงปลาหลายๆชนิด(แบบผม)55+

น่าจะทำให้โอกาสได้ลูกปลามากขึ้น เพราะไม่โดนปลาชนิดอื่นโฉบไข่ไปกินก่อนตกลงพื้น หาต้นไม้ใส่กระถางเล็กๆ +ปักต้นไม้ลงทรายให้มีที่หลบเพื่อไข่ฟักเป็นตัว

พื้นทรายน่าจะดีที่สุดเพราะ เศษของเสียมันแทรกลงไปไม่ได้ ถ้าใส่หนาสักหน่อย จะปักต้นไม้ได้

ปลาที่เลี้ยง | คาร์ดินัล | เอมเพอเร่อ | บาร์บทอง (อันนี้ตัวใหญ่ไปนิด |
ช่องนึงไม่ควรเกิน6ตัว จะได้ไม่แน่นไป

ต้นไม้ก็ต้นอะไรก็ได้ที่"ชอบ"+"รอด" ใช้ไฟled ที่มีค่า k ยาว24นิ้ว
ระบบกรองใช้ยี่ห้อjaneca xp03 เล็กสุดแยกตามช่อง(ลงทุนสุดๆ ตัวละ95บาท)

เดี๋ยวต้องเพิ่มทรายให้ปักต้นไม้ได้ พื้นจะได้โล่งๆ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมว่า  ปลาที่เลีียงควรมีพื้นที่ ให้เขาได้ว่ายน้ำนะครับ  ตู้ 24  เลี้ยงได้เยอะพอควร  กั้นเป็นช่องแบบนี้ถ้าเป็นผมสงสารปลาครับ  ถ้าเป็นปลากัด ok เลยครับ

ตู้ขายเครเก่า กั้น 5 ช่อง สูง 8 นิ้ว

เล็กฝ่าเยอะครัช [smile06]