วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:33:30]

ตู้ใหม่แนวหิน อายยุ 10 วัน

ตู้ 20 นิ้ว
แนวหินเน้นดูแลง่ายเหมือนเดิม
รองพื้นพัมมิส 3 โล
แบคผง 3-4ช้อน
ปุ๋ยรองพี้น 1 ซอง
ดิน ada 1 ถุงใหญ่(เทหมดทำสโลป )
คาร์บอนพ่วงมาจากตู้ 18
กรองแขวน( ใช้ไปก่อน หมดงบ )
ไฟ led sunsun 27 watts กะ ยี่ห้อไรไม่รู็ อีก 27 watts ( ใช้ไปก่อน )
ต้นไม้ แฮร์กลาสมินิ 4 พ๊อท  ไมยลาบ 3 ต้น   เทปเล็ก 1
สัปดาห์แรก เปิดไฟ 4 ชม
เริมสัปดาห์ 2  เปิดไฟ 6 ชม
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
แฮร์กลาสเริ่มรู้สึกตัวนิดหน่อย ใบเริ่มแผ่กระจายบางส่วน ก็ร้องเพลงรอไปก่อนสัก 2 เดือนครับ
หินหลักดูทะมึนดีจังครับ  [perv02]
ครับ ดูออกจะน่ากลัวหน่อยครับ   
หนักแน่นดีครับ [lol01]
ขอบคุณครับ หนักเอาการละครับก้อนนี้ประมาณ 3โลน่าจะได้ครับ อิอิ
รอแฮร์กลาสมินิลามเต็มทุ่งเมื่อไร จะมา update ให้ชมนะครับ
หลังหินใหญ่ หาต้นไม้ที่ไม่ต้องการแสงแรงมาเป็นbackGroundก็ดีนะครับ
จะได้ดูไม่ทะมึนมาก ด้านหน้าหินใหญ่ข้างหินรองซ้าย-ขาว แซมด้วยไม้พุ่มซะหน่อยก็แจ๋วนะครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ด่านหลังหินหลักไม้แสงน้อยอะไรดีครับหรือเพิ่มเทบเล็กให้เป็นแนวไปเลยทางด้าซ้าบ โดบเอาไมยลาบออกดีไหมครับ หรืออะไรดดีครับ   สาวนด้านหน้าไม้พุ่มแซมอะไรดีครับ  ไฮโกรมีแล้วที่ตู้ 18 อะครับ
คิดออกละ่ครับ ด้านหน้าซอกหินรอง กะว่าจะเอามาลิเซีย 4 มาเสียบดูครับเคยเลี้ยงมาครั้งหนึ่งครับ เขาจะโตช้าๆหน่อยครับ  ส่วนด้านหลังถ้าไม่เทปเล็กก็จะเอาหญ้าเส้นผมยาวมาลองครับ  ตู้นี้ ไฟแค่  36 watts ไม่รู้เลี้ยงได้หรือเปล่าแต่เคยเลี้ยงที่ 18 watts  3-4 วันเหลืองและตายในที่สุด ครับ