วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:08:54]

สอบถามเกี่ยวกับถังคาร์บอนครับ

สอบถามหน่อยครับ
ถังคาร์บอน(ในรูป) อะลุมิเมียม 0.5 kg สามารถอัดก๊าซได้กี่กรัมหรือกี่ขีดครับ ล่าสุดไปเติมก๊าซคาร์บอนจานร้านแถวบ้าน ต้องค้างคืนที่ร้าน 2 คืน 3 วัน แต่กลับมาใช้ที่บ้านได้เพียงคืนเดียวคาร์บอนก็หมดถัง จึงนำกลับไปที่ร้านดังกล่าว ทางร้านแจ้งว่าตัวถังไม่มีปันหาเพียงแต่ทางร้านไม่ทราบว่าควรจะอัดก๊าซจำนวนเท่าไหร่ถึงจะเพียงพอสำหรับถังขนาดนี้ จึงอยากเรียนถามว่าถังขนาด 0.5 kg สามารถใส่ก๊าซได้จำนวนเท่าไหร่
ปล.พึ่งซื้อถังมือสองมาครับ
รบกวนอย่างสูง
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ปกติข้างถังจะมีบอกครับ
ถังขนาดที่ใช้ได้สามเดือนไปซื้อที่ร้านขายแก๊สก็ได้ราคาไม่แพงเลย  แต่เสียตรงที่ถังเหล็กมันหนักสักหน่อย  แต่ปลอดภัยกว่าsetImmediate$0.3326863994810547$2