วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:33:16]

สอบถามการซื้อไม้น้ำที่สวนจตุจักรหน่อยครับ

สอบถามหน่อยครับ อยากตั้งตู้ไม้น้ำใหม่ เมื่อก่อนเคยเลี้ยงอยู่ แต่เลิกไปเป็น 10 ปี แล้วก็ไม่ได้ไปจตุจักรอีกเลย แล้วทีนี้อยากจะตั้งตู้ซักใบ ว่าจะไปเดินไล่หาซื้ออุปกรณ์ พวกตู้ โคมไฟ ดิน ต้นไม้ ที่จตุจักร อยากทราบว่า เดี๋ยวนี้ต้องไปวันไหนหรอครับที่ร้านเปิดเยอะหน่อย แล้วถ้ากลางคืน ต้องเป็นวันไหนหรอครับ เวลาประมาณกี่โมง แล้วพวกร้านขายของยังอยู่ที่เดิมมั้ยครับ ที่เข้าทางข้างพิพิธภัณฑ์เด็ก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมเดินแถวๆลานเร่ กับตรงหลายๆซอยตรงที่อยู่หน้าเจเจมอลล์น่ะครับ
ก็มีหลายร้านอยู่นะครับ  ทั้งขายอุปกรณ์กับต้นใม้ [smile04]

ผมว่าวันเสาร์ อาทิตย์ดีที่สุดนะ เปิดทุกร้านน่ะครับ
เคยไปวันธรรมดา สักวันจันท์ พุธ แต่ไม่บ่อยนัก
ช่วงบ่ายนิดๆเหมือนกันก็มีเปิดแต่บางร้านก็ปิดแต่ส่วนมากก็เปิดครับ ร้านใหญ่ๆก็เปิดนะครับ คนไม่แน่นดี จอดรถง่าย[smile01]
กลางคืนไม่เคยไปครับ  [smile03]

ถ้าเข้าทางข้างพิพิธภัณฑ์เด็ก เดินเลียบถนนไปมีหลายร้านมากครับ เหมือนเดิมครับ

อันนี้เป็นกะทู้ที่มีแผนที่ล่าสุดที่ค้นเจอนะครับ สักสี่ปีที่แล้ว ไม่มีอะไรเปลี่ยนเท่าไหร่
ลองไปดูสิครับ [smile04]
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=216504.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/05/2561 [21:00:04] โดย GAMMARAY »
ผมเดินแถวๆลานเร่ กับตรงหลายๆซอยตรงที่อยู่หน้าเจเจมอลล์น่ะครับ
ก็มีหลายร้านอยู่นะครับ  ทั้งขายอุปกรณ์กับต้นใม้ [smile04]

ผมว่าวันเสาร์ อาทิตย์ดีที่สุดนะ เปิดทุกร้านน่ะครับ
เคยไปวันธรรมดา สักวันจันท์ พุธ แต่ไม่บ่อยนัก
ช่วงบ่ายนิดๆเหมือนกันก็มีเปิดแต่บางร้านก็ปิดแต่ส่วนมากก็เปิดครับ ร้านใหญ่ๆก็เปิดนะครับ คนไม่แน่นดี จอดรถง่าย[smile01]
กลางคืนไม่เคยไปครับ  [smile03]

ถ้าเข้าทางข้างพิพิธภัณฑ์เด็ก เดินเลียบถนนไปมีหลายร้านมากครับ เหมือนเดิมครับ

อันนี้เป็นกะทู้ที่มีแผนที่ล่าสุดที่ค้นเจอนะครับ สักสี่ปีที่แล้ว ไม่มีอะไรเปลี่ยนเท่าไหร่
ลองไปดูสิครับ [smile04]
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=216504.0

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับผม ห่างไปนาน ไม่รู้เดี๋ยวนี้ของเป็นยังไงบ้าง
ร้านส่วนมากเห็นปิด 19.00 กันครับ ไปหลังจากนั้นไม่น่าเหลือ บางร้านก็ทำความสะอาดร้านช่วงก่อนปิดด้วยครับ อาจจะไม่สะดวกต้อนรับลูกค้า เสาร์อาทิตคนจะแน่นๆหน่อยครับ แต่ผมชอบไปวันธรรมดา คนไม่เยอะดี มีเวลาเลือกนานๆ แต่โคตรร้อนครับช่วงนี้