วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:02:33]

สอบถาม สิ่งนี้คืออะไรคะ

เพิ่งเห็นวันนี้ค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่มี เป็นพุ่มๆสีขาว พอไปแตะมันจะหุบทันทีเลย มันคืออะไรคะ...ภาพไม่ค่อยชัดด้วย ฮือ T.T
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
แปะคลิป

เริ่มคิดว่ามันคือสปอร์ของตะไคร่ไรงี้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/10/2560 [22:49:52] โดย rada1543 »
อยากได้ครับ
อยากได้ครับ
ไม่ทราบว่ามันคืออะไรเหรอคะ
ดูไม่ค่อยชัด แต่น่าจะเป็นประเภทไฮดร้าครับ ลองอ่านดูในนี้อีกทีครับว่าใช่มั้ย -->สัตว์ประหลาดในตู้ไม้น้ำ

ดูไม่ค่อยชัด แต่น่าจะเป็นประเภทไฮดร้าครับ ลองอ่านดูในนี้อีกทีครับว่าใช่มั้ย -->สัตว์ประหลาดในตู้ไม้น้ำ

ขอบคุณค่ะ ดูเหมือนนอกจากจะมีตัวนี้ยังมีพวกไฮดรามาเกาะตามกระจกกับใบไม้ด้วย [shock02]
ได้ความรู้เยอะเลย ขอบคุณค่ะ
น่าจะเป็น Stentor ที่อาศัยรวมกันเป็นกลุ่ม (colony) ครับ
หรือจะเป็น Bryozoa