วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:49:11]

ตัวอะไรไม่รู้ ไม่รู้จะหาข้อมูลยังไงครับ

ผมเพิ่งศึกษาเรื่องตู้ปลาทะเลตั้งแต่เดือนที่แล้วครับ แต่ก็ไม่ค่อยคืบหน้าอะไรเท่าไหร่ จนหนึ่งเดือนผ่านไปตัดสินใจซื้อตู้มารันน้ำครับ ความรู้เท่าหางอึ่ง จึงถามแต่ละร้านในสวน เลยได้หินเป็นกลับมาด้วย

อยากถามว่า ตัวนี้มันตัวอะไรครับ เลื้อยช้าๆ ขุดทรายลงไปข้างล่างอะครับ
แล้วจะมีผลเสียอะไรต่อปลาไหมครับหากถึงเวลาผมลงปลา

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/05/2560 [14:59:08] โดย Wisanu Swetkamol »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
พี่ต้องมีรูปให้ดูด้วยอ่ะครับ บางทีให้เดาคงจะไม่ถูกเดี๋ยวไปกันใหญ่