วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:30:30]

+++ ปลาร่าเริง เล่นน้ำ คึกคะนอง ชอบกระโดด แก้ไงดีครับ +++

ตอนนี้หาตาข่ายมาคลุม

ดื้อมาก พอผมปรับปั๊มน้ำให้แรงขึ้น เรียงคิวกันมาเล่น ว่ายขึ้นว่ายลง

บางตัวซ่า กระโดดขึ้นมา บางตัวก็ออกมานอนกระแด่ว ๆ นอกตู้  [lol01] [lol01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ปลาอะไรครับ ปลาบางชนิดก็จะชอบกระโดดเป็นธรรมชาติอยู่แล้ว
ปลาอะไรครับ ปลาบางชนิดก็จะชอบกระโดดเป็นธรรมชาติอยู่แล้ว

หลัก ๆ มีปลากดทอง ครับ

ผมไปเดินเจเจ เห็นคนขายเอาปลาเหยื่อมาขาย เลยซื้อมาถุง แต่ไม่รู้ปลาอะไรครับ เห็นแล้วน่าสงสาร อยู่ในน้ำขุ่น ๆ
ตัวนี้ผมว่าเหมือนปลาตะเพียน มันจะตัวอวบ ๆ อูม ว่ายน้ำเร็วมาก ชอบกินพวกเศษอาหารกะซากกุ้ง ตามพื้น

ตัวนี้จะเรียว ๆ ทรงกระบอก ว่ายน้ำเร็ว แต่ไม่เท่าในภาพแรก ผมว่าเหมือนปลายี่สกเทศ