วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:32:05]

อยากทราบว่าปลากดทองคำนิสัยเป็นอย่างไรครับ

[perv03] [perv03]

เหมือนขี้อาย อยู่กันเป็นฝูง ชอบว่าตามพื้น ชอบขุดดินในน้ำเล่น

บางตัวชอบเกเร ไล่กัด ไล่งับตัวอื่น
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ที่เคยเลี้ยงเวลาหิวก็ออกมาว่ายหาอาหารค่ะ พอได้กินจนอิ่มก็กลับไปนอนที่ประจำจนบางทีนึกว่าตาย ส่วนตัวว่าไม่ดุนะคะ ไม่ระรานปลาอื่นด้วย ว่ายไปมาเป็นฝูงสวยดี เวลานอนก็นอนทับกันไปทับกันมาค่ะ แปลกดีเหมือนกัน
ดุใช้ได้ครับ แต่จะเฉพาะกับปลาที่เล็กกว่า ถ้าเล็กกว่าปากคือกินเลย
ดุใช้ได้ครับ แต่จะเฉพาะกับปลาที่เล็กกว่า ถ้าเล็กกว่าปากคือกินเลย

[mad03] [mad03] เข้าใจละ ว่าทำไม ม้าเขียว ผมหาย ไป ครึ่ง
ที่เคยเลี้ยงเวลาหิวก็ออกมาว่ายหาอาหารค่ะ พอได้กินจนอิ่มก็กลับไปนอนที่ประจำจนบางทีนึกว่าตาย ส่วนตัวว่าไม่ดุนะคะ ไม่ระรานปลาอื่นด้วย ว่ายไปมาเป็นฝูงสวยดี เวลานอนก็นอนทับกันไปทับกันมาค่ะ แปลกดีเหมือนกัน

เลี้ยงมาจะครบเดือนแล้วครับ

พอเวลาหิว มักจะว่ายมามองหน้าเรา แล้วกระดิกหาง ส่ายหน้า ว่ายขึ้นมากินอาหารไวมาก

พออิ่มแล้วก็ว่าย ลั๊ลลา ไปมา และดูน่ารักดี จังหวะการว่าย มีทั้งเร็ว ช้า

นิสัย ถ้าตัวใหญ่มักเกเร รังแกตัวเล็ก ชอบแย่งที่ หวงที่ ไล่งับ แต่ก็แปลก ชอบอยู่เป็นฝูง ๆ

ตอนนอน ผมนึกว่ามันตายเสียอีก บางตัว นอนเหมือนคนนอน บางตัวนอนหงายเอาท้องขึ้น

บางตัวก็นอนบนกระถาง แบบเหมือนนอนตาย ซากลอยไปติดไรงี้