วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:11:50]

ช่วยแนะนำร้านขายไฟไม้น้ำแถวจตุจักรหรือสวนหลวงหน่อยครับ

พอดี ผบ. ไห้งบมา2000 อะครับ พอมีไฟแนะนำไหมครับ ผมแอบเห็นตัว week aqua พันกว่า กับไฟdiy ของmeeled แต่อยากเห็นของจริงและสีไฟ  มีร้านไหนขายบ้างครับ แถวจตุจักร หรือสวนหลวง2ยิ่งดีเพราะบ้านยุ่แถวบางแค
หรือมีไฟตัวอื่นแนะนำได้น่ะครับ
รายละเอียด
ตู้ 24"
ไม้น้ำแดง/เขียว
เพิลกราส
แฮรกลาส
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
จากงบ และ ใม้ที่จะเลี้ยง ผมอยากแนะนำ  Chihiros A601 สำหรับตู้ไม้น้ำขนาด 60ซม.ครับ  [smile03]
( จริงๆมันมีรุ่นสอง รุ่นไฟ wrgb ออกมาแล้ว แต่ถ้าด้วยงบนี้ ไฟตัวนี้มันตอบโจทย์ได้ครับ ผมเคยใช้ ใช้ดีครับ [smile04]  )

ส่วนสีของไฟรุ่นนี้จะเป็นแสงขาวหมดครับ   ลองเข้ายูทูปดูรีวิวมันก็ได้ครับ  [smile01]

แถวสวนหลวงผมไม่รู้ครับ แต่ถ้าร้านที่สวนจตุจักร ก็ลองร้าน Aquamind  หรือ  ร้านAtlantis ครับ  ทุกร้านมีประกันครับ
ส่วนถ้าไม่อยากเดินทาง ร้านของทางเวปก็มีครับ  ตามลิ๊งค์ข้างล่างนะครับ  อันนี้ก็มีประกันครับ
(ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่ายี่ห้อนี้รับประกัน 1 ปีด้วยนะครับ  [smile05] )
https://aqua.c1ub.net/shop/index.php?route=product/product&path=68_18&product_id=63

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/04/2564 [15:57:36] โดย GAMMARAY »
ขอบคุณครับ แล้วไฟตัวนี้เลี้ยงไม้แดงจะโตไหมครับ  [smile04] [smile04]
ขอบคุณครับ แล้วไฟตัวนี้เลี้ยงไม้แดงจะโตไหมครับ  [smile04] [smile04]

ถ้าปัจจัยอื่น เช่น ปุ๋ยถึง อุณหภูมิได้ โตดีเลยครับ
แต่ความแดงอาจจะสู้พวกไฟแบบ wrgb ไม่ได้ครับ  [smile04]

อันนี้ผมเสนอแบบที่ตัวเองเคยใช้นะครับ  [smile02]