วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:01:18]

กรองแขวนใช้หินพัมมิสเบอร์ 0 หรือ 1 ดีครับ

ระหว่างเบอร์ 0 กับเบอร์ 1 ใส่ในกรองแขวน eheim liberty 200 น่ะครับ
กะว่าจะใส่แค่กรองหยาบแล้วตามด้วยหินพัมมิสแค่ 2 อย่าง

เท่าที่ลองหาข้อมูลดู เห็นว่าก้อนเล็กจะดีกว่า คิดว่าเบอร์ 0 น่าจะดี
แต่ก็กลัวว่าเบอร์ 0 จะเล็กไปรึเปล่า กลัวตันหรือหล่นไปติดในชิ้นส่วนเครื่องกรอง

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ [smile04]

เบอร์ 0

เบอร์ 1
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เบอร์1 จะได้ไม่ตันไว
เบอร์ 1 ก็ยังละเอียดไปนะผมว่า ปกติใช้กันอยู่ประมาณเบอร์ 4
ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ลองสั่งเบอร์ 1 มาก่อน ถ้าตันไวค่อยอัพเบอร์เพิ่ม

ปล. ร้านแถวบ้านขายกิโลละ 180 แพงเวอร์ [shock01]