วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:36:53]

ตุ้ 24" อยากเลี้ยงปลาอื่นนอกจาก พวกนกยูง บอลลูน

ตามหัวข้อเลยครับ เบื่อพวกหางนกยูง บอลลูน สอด คาดินัล ไรพวกนี้ แต่คิดไม่ออกว่าควรเลี้ยงปลาไรดี อยากเลี้ยงแบบไม่เยอะมากครับ 5-6 ตัว ตู้วางไว้หน้าบ้าน มีกรองครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
แนะนำให้ไปเดินดูตามร้านครับ จะได้เจอที่ถูกใจ เพราะเห็ยบอกว่าเบื่อพวกคาดินัลแล้ว

ลองดูพวกบาร์บต่างๆ ก็ได้มั้งนะ พวกทรงปลาตะเพียนต่างๆ

ซิวกาแล็คซี่ก็ดีครับ นานๆมาที สวยสดงดงามพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/10/2560 [07:37:50] โดย tanti »
แนะนำให้ไปเดินดูตามร้านครับ จะได้เจอที่ถูกใจ เพราะเห็ยบอกว่าเบื่อพวกคาดินัลแล้ว

ลองดูพวกบาร์บต่างๆ ก็ได้มั้งนะ พวกทรงปลาตะเพียนต่างๆ

พอดีไม่ชอบทรงปลาตะเพียนเลย อยากได้ใหญ่หน่อย ตอนนี้เลยมอง ปลาหมอแคระ อ่ะครับ ไม่รุ้เลี้ยงอยากไหม ไม่ก็ปอมไปเลย
ซิวกาแล็คซี่ก็ดีครับ นานๆมาที สวยสดงดงามพอสมควร

อ่านดูตัวเต็มที่ 2cm อยากได้ใหญ่หน่อย แบบพวกปลาปอม แต่เห็นว่าเลี้ยงยากอ่ะครับ
ปอมจะตัวใหญ่นะ ตู้ 24 นิ้ว ไม่น่าจะใหญ่พอ ถ้าจำไม่ผิดควรจะ 36 นิ้วเป็นอย่างต่ำ
ปลาหมอแคระ ก็ลองหาข้อมูลดูก่อนนะว่า ชนิดไหนเลี้ยง 5-6 ตัวรวมกันได้บ้าง
ปอมจะตัวใหญ่นะ ตู้ 24 นิ้ว ไม่น่าจะใหญ่พอ ถ้าจำไม่ผิดควรจะ 36 นิ้วเป็นอย่างต่ำ
ปลาหมอแคระ ก็ลองหาข้อมูลดูก่อนนะว่า ชนิดไหนเลี้ยง 5-6 ตัวรวมกันได้บ้าง

ขอบคุณมากเลยครับ กำลัง ศึกษาหมอแคระครับตอนนี้ คิดว่าจะเลี้ยงหมอแคระละครับ