วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:36:45]

สอบถามเรื่องกรอง eheim 2217 ครับ

พอดีผมพึ่งได้กรอง eheim 2217 มีเรื่องอยากจะสอบถาม 2 ข้อครับ

1.ตู้ผม 18" ถ้าใช่กรองตัวนี้มันจะโอเวอร์ไซส์เกินไปไหมครับ แล้วมันจะเป็นอะไรไหม

2.กรองผมซื้อมือ 2 มาราคา 1,300 บาท แต่ว่าอะไหล่กรองพัง บัดพัดกับแกนเซรามิก สายยางกับอินเอ้าไม่มีมาให้ (คือมีแต่เครื่องเปล่าๆกับใยกรอง) แล้วผมต้องมาซื้ออะไหล่ต่างๆแยก ค่าอะไหล่ประมาณ 1,800 รวมๆทั้งหมดแล้วก็ 3,100 พี่ๆว่ามันแพงไปรึป่าวครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
1.ใช้ได้ครับ แต่ลองหา outflow หัวบอล ลดแรงน้ำได้ครับ
2.เงิน 3100 ได้ EHEIM 2213+วัสดุกรอง
2217 น้ำแรงมากนะครับ จริงๆ ก็อั้นได้แหละ หรือใส่หัวบอล แต่แรกๆ น้ำมันก็จะยังแรงอยู่ ให้เบาวาร์วน้ำฝั่งขาเข้ากรอง อย่าเบาฝั่งออกนะ

ส่วนราคา ซื้อมาแล้วก็ช่างมันเถ๊อะ [smile01] เผื่อมีโอกาสขยายตู้ก็ยกไปใส่ได้