วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:48:53]

กุ้ง3นิ้วขาหักแล้วเมื่อไหร่มันจะงอกใหม่ครับ แล้วใช้เวลาลอกนานไหมครับ ปกตินี่2-3

กุ้ง3นิ้วขาหักแล้วเมื่อไหร่มันจะงอกใหม่ครับ แล้วใช้เวลาลอกนานไหมครับ ปกตินี่2-3อาทิตย์ยังไม่ลอกเลยครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
กุ้งยิ่งตัวใหญ่อัตราความถี่ในการลอกคราบก็ยิ่งลดลง แต่ยังไงเดี๋ยวมันก็ต้องลอกครับ
กุ้ง3นิ้วขาหักแล้วเมื่อไหร่มันจะงอกใหม่ครับ แล้วใช้เวลาลอกนานไหมครับ ปกตินี่2-3อาทิตย์ยังไม่ลอกเลยครับ

ตอนนี้สังเกตุก่อนเลยว่า ถ้าแผลที่ขาหักจุดนั้นกลายเป็นสีดำสนิมนั่นก็แสดงว่าจะไม่งอกจนกว่าลอกคาบเอาสนิมตรงแผลออกก่อน แต่ถ้าเป็นสีแปลกขาวใสจะงอกตลอดเวลา ปรกติของตัวกุ้งอวัยวะจะถูกซ่อมแซมและงอกตลอดเวลาอยู่แล้วไม่ลอกคาบก็งอก  แต่จะเร็วหรือช้า ขึ้นอยู่กับตัวของน้องกุ้งเอง  เช่นกินดีกินเยอะก็งอกเร็วและจะเห็นความเปลี่ยนแปลงมากก็ช่วงลอกคาบเราจึงนึกว่าจะงอกเฉพาะตอนลอกคาบเท่านั้น จริงๆแล้วงอกตลอดเวลา เพียงรักษาน้ำให้ดี อย่าให้แผลเป็นสนิมก็พอ[/size] [bear02] [bear02] [bear02]
เลี้ยงมาตั้งได้นิ้วกว่าไม่เคยทำขาหักกร้ามหักเลย พอพลาดมาปล่อยเลี้ยงรวม เพิ่งลอกคราบได้วันกว่า ผมมาปล่อยเลี้ยงรวม เพราะทำความสะอาดตู้ ได้เรื่องเลย 5555
เลี้ยงมาตั้งได้นิ้วกว่าไม่เคยทำขาหักกร้ามหักเลย พอพลาดมาปล่อยเลี้ยงรวม เพิ่งลอกคราบได้วันกว่า ผมมาปล่อยเลี้ยงรวม เพราะทำความสะอาดตู้ ได้เรื่องเลย 5555

สียังไม่แห้ง ตัวยังไม่แข็งเต็มที่ กลิ่นเลือดยังไม่หมด ตัวหอมๆ เพื่อนๆชอบชิม ต้องระวัง [bear02] [bear02] [bear02]