วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:36:13]

ตะไครีอะไรครับ ลงปลาอะไรดีครับ คุมตะไคร่

ตู้ 14 นิ้ว คาร์บอนยีสต์ มีคาดินัล 5 หอยเขา 4 กุ้งไฟลเรด 2 ลดไฟแล้ว ลดปุ๋ยแล้วไม่ช่วย
แต่ตอนนี้ตะไคร่ ขนๆเกาะตามใบไม้เต็มตู้ ซึ่งไม่รู้ว่าตะไคร่อะไรด้วย
เลยอยากจะถามว่า ควรลง ปลาสอด หรือ อ๊อตโต้ ดีครับ ที่ไม่ลื้อต้นไม้ แฮร์กลาสเพิ่งปักไปไม่นาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/07/2563 [00:46:13] โดย B »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/07/2563 [18:39:22] โดย B »
เติมกุ้งอีกสักนิดครับได้ช่วยกันกินของผมก็เคยเป็นลงกุ้งไปลดไปเยอะอยู่ครับหรือไม่ก็สอดดำครับน่าจะช่วยได้
เติมกุ้งอีกสักนิดครับได้ช่วยกันกินของผมก็เคยเป็นลงกุ้งไปลดไปเยอะอยู่ครับหรือไม่ก็สอดดำครับน่าจะช่วยได้

ขอบคุณครับลงกุ้งเปลี่ยนใยกรองหายแล้วครับ
แต่ว่า

กลายเป็นตัวนี้แทนครับ
ขอบคุณครับลงกุ้งเปลี่ยนใยกรองหายแล้วครับ
แต่ว่า

กลายเป็นตัวนี้แทนครับ

ตัวนี้ฉิบหายเลยครับ ตะไคร่นักปราบยากเลย
ตัวนี้ฉิบหายเลยครับ ตะไคร่นักปราบยากเลย

ผมเอาต้นไม้ออกมาตัดจนเตียนก้ยังไม่หาย เห็นในเว็ปอ่านแล้วปวดหัวเลยครับ
ผมเอาต้นไม้ออกมาตัดจนเตียนก้ยังไม่หาย เห็นในเว็ปอ่านแล้วปวดหัวเลยครับ

ตะไคร่สองหน้า ผมเองก็เจออยู่เหมือนกันครับ
ทั้งถอนทั้งคีบแป๊บเดียวมาใหม่
 ยานี่ใส่เข้าไปเหอะมันเฉยมาก 
กุ้งก็ไม่กิน หอยก็คลานผ่าน

ทำใจอยู่กับมันไปแล้วครับ  [lol01]
ตะไคร่สองหน้า ผมเองก็เจออยู่เหมือนกันครับ
ทั้งถอนทั้งคีบแป๊บเดียวมาใหม่
 ยานี่ใส่เข้าไปเหอะมันเฉยมาก 
กุ้งก็ไม่กิน หอยก็คลานผ่าน

ทำใจอยู่กับมันไปแล้วครับ  [lol01]

แบคตัว strong นี้กำจัดได้ไหมครับ มีคนเคยลองหรือยัง
แบคตัว strong นี้กำจัดได้ไหมครับ มีคนเคยลองหรือยัง

ลองแล้วครับ ไม่ได้ผลครับ
ลองแล้วครับ ไม่ได้ผลครับ
เศร้าเลยครับ