วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [05:49:09]

ผลบูเซป...เดาครับ

ผลบูเซป...เดาครับ เมื่อ: 07/04/2562 [19:59:05]
ตามหัวข้อเลยครับ
บูเซปเขียวของผมมันออกดอก สักพักผ่านไปได้ประมาณเกือบเดือนดอกมันพัฒนาเป็นแบบนี้อ่ะครับ

กลม ๆ ผมเดาเอาว่าคือผลมัน ใช่ไหมครับ ? เพราะตามปกติ ผลคือดอกที่ได้รับการผสมแล้วพัฒนากลายเป็นผล ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกต้องมั้ย ถ้ามันมีผลอย่างนี้เอาผลมันไปเพาะต่อได้ไหมครับ ???
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: ผลบูเซป...เดาครับ เมื่อ: 07/04/2562 [21:03:57]
อาจจะเป็นดอกที่ได้รับการผสมแล้วกลายเป็นช่อที่มีเมล็ด จะเรียกว่าผลก็คงได้ รอดูว่ามันแก่ๆแล้วลองเอามาแกะดูก็ได้ครับ