Talks > ตู้ทะเล

ตู้24 สูง1ฟุต ลองก้นตู้อะไรได้บ้าง??

(1/1)

Tee5244:
ตู้24สูง1ฟุต พอดีกำลังรันตู้ใหม่อยู่ครับ กะว่าจะลงปลาการ์ตูน หวานเย็น บลูแทงค์ตัวเล็กๆ แอนก้นม่วงสักกอ หนอนท่อ แล้วอยากได้ก้นตู้ที่ทนๆ เลี้ยงง่ายๆ
อุปกรณ์ในตู้ในภาพเลยครับ ตอบมีประสบการณ์ช่วยเเชร์หน่อยครับ

bill2517:
มีชิลเลอร์/ควบคุมไม่เกิน 30องศา ค่อยลงก้นตู้ครับ

doublecolour:
รันน้ำทำไมไม่เห็นมีหินเลยครับ

Sunza:
รันน้ำ ต้องใช้หินตายหรือ หินเป็นด้วยนะครับ หลายๆก้อนหน่อย จัดทรงที่ต้องการแล้วก็ ใส่แบค อาหารแบค ลงไป 
ส่วนก้นตู้หรือปะการัง ถ้ายังไม่มีชิลเลอ คุม26-27องศา ก็อย่าพึ่งไปลงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version