วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:58:20]

รูปไม่ขึ้นครับ งง

รูปไม่ขึ้นครับ งง เมื่อ: 29/05/2560 [18:14:53]
Up รูปในคลับนี้ทำไมรูปไม่ขึ้นครับ
หรือต้องไปฝากรูปไว้เหมอนเวอร์ชั่นเก่า
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: รูปไม่ขึ้นครับ งง เมื่อ: 29/05/2560 [19:42:38]
อัพจากมือถือ แอนดรอย iOS หรือ PC ครับ ใช้ browser อะไร Chrome หรือตัวอื่น

ถ้าเป็น Google chrome อย่าลืมจิ้มไปที่กรอบพิมพ์ข้อความก่อนกดอัพรูปครับ ไม่งั้นมันจะอัพไม่ขึ้น มันเป็นบั๊กของ Chrome ที่ผมยังแก้ไม่ได้
#2 Re: รูปไม่ขึ้นครับ งง เมื่อ: 31/05/2560 [03:51:40]
ลองยังไงก้อไม่ขึ้นครับ ทั้งฝากรูปไว้ที่เวปอื่นค่อยคัดลอกมาลงก้อไม่ได้  อัพโหลดจากเวปนี้ก้อไม่ขึ้น ตรง select files...ก้อไม่ได้  ไม่รุ้ว่าผมอัพผิดรึป่าวครับ
#3 Re: รูปไม่ขึ้นครับ งง เมื่อ: 02/06/2560 [22:01:59]

ก็ใช้ได้ปกตินี่ครับ ผมทดสอบทั้ง Firefox, Chrome ทั้งบน Windows และ Android

• กดตั้งหัวข้อใหม่ หรือตอบ
  • แล้วก็กดปุ่ม Select files สีเขียวๆ
  • เลือกรูปหรือถ่ายรูป
  • พอเลือกแล้วรอสักแป๊บ ถ้าอัพเสร็จแล้ว รูปจะโผล่ขึ้นมาในช่องพิมพ์ข้อความแบบนี้

เท่านี้ก็เสร็จแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/06/2560 [22:07:34] โดย บัง »