วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:50:20]

แนะนำหน่อยครับ ต้นไม้ไม่โต ใบละลาย

ตอนนี้ตะไคร่เริ่มขึ้นที่หิน กำจัดอย่างไรดี
ตอนนี้ตะไคร่เริ่มขึ้นที่หิน กำจัดอย่างไรดี

ยกหินออกมาไฮเตอร์และขัดครับเร็วสุดแล้ว
ก่อนเอาหินคืนตู้ก็ล้างให้สะอาดให้หมดไฮเตอร์จริงๆ [smile01]

หลังจากนั้นก็ดูแลเรื่องถ่ายน้ำหน่อยครับ
เพื่อดูดพวกสปอร์ตะใคร่ออกไปบ้าง
กับล้างกรองด้วยครั้งนึง เอามีเดียมาเขย่าๆไล่สปอร์ออกไปบ้าง
แล้วจะได้เริ่มต้นรันระบบใหม่ [smile01]