วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:20:36]

เดินกินลมชมวิวตอนเช้าที่หาดสวนสน

ไม่รู้จะตั้งกระทู้ตรงไหน ขออนุญาตตั้งในนี้นะคะ
วันนี้ตื่นเช้าค่ะ(ปกติกว่าจะตื่นก็นู่น 9 โมงเลย) เลยคิดว่าจะไปเดินเล่นสำรวจโขดหินที่หาดสวนสนซะหน่อย ก็เลยจัดการแว้นมอเตอร์ไซค์ไปทันทีค่ะ อากาศเย็นแบบนี้ต้องรีบไป เดี๋ยวร้อน [cheer01]
สำรวจไปๆมาๆก็เจอนี่เลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่กระดุมมั้ย กอใหญ่มาก ประมาณ3ฝ่ามือกาง

อันนี้กอเล็ก ประมาณกำมือ

ใกล้ๆกันมีดอกอะไรซักอย่างอยู่ด้วย ไม่แน่ใจว่าใช่น้องแอนมั้ย บานเบียดกันเต็มไปหมด ทั้งดอกเล็กดอกใหญ่

อันนี้น้องเบลนนี่ค่ะ ไม่รู้ว่าเบลนนี่อะไร

มองจากด้านบน

อีกตัวค่ะ

มองจากด้านบน

สำรวจตรงนี้เสร็จก็ไปต่ออีกนิดก็เจออีกแล้วค่ะ แต่เป็นน้องแอนอะไรก็มิรู้ [hungry01]

น้องแอน(มั้ง) บานเบียดๆกัน

ไปต่อค่ะ คราวนี้แจ็คพ็อต ไม่แน่ใจว่าใช่ซีแอนทัสมั้ย ขึ้นมาโดดๆตัวเดียวเลย

หมดแล้วค่ะ ขอบคุณพื้นที่ด้วยค่า
ถ้าผิดห้องขออภัยนะคะ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ภาพสุดท้ายผมก็เก็บมาตัวหนึ่งครับใส่ในตู้เรียบร้อย
ภาพสุดท้ายผมก็เก็บมาตัวหนึ่งครับใส่ในตู้เรียบร้อย
เป็นยังไงบ้างคะ สรุปมันคือซีแอนทัสหรือเปล่า [bear01]
หาดสวนสนที่ไหนครับ....ระยองหรือปล่าว
หาดสวนสนที่ไหนครับ....ระยองหรือปล่าว
ใช่ค่า