วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:40:52]

แกนเซรามิกหักหาวัสดุทดแทน

อีฮาม 2213 แกนเซรามิกหัก ใครเคยใช้วัสดุอื่นๆมาแทนบ้างคะ อย่างลวดเชื่อมอาร์กอน พอจะใช้แทนได้ไหม
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
หาซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนดีกว่าครับ จะได้ใช้กันยาวๆ แพงนิดแต่คุ้มกว่ากันเยอะ
ผมใช้ก้านcotton bud นะ ที่เป็นพลาสติก ใช้มาเกือบปีแล้ว ยังไม่มีปํญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/01/2560 [07:41:22] โดย tanti »
ขอบคุณคะ
คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยมีการชี้แจงว่าเพราะอะไร Eheim ถึงใช้แกนเป็นเซรามิค แทนที่จะเป็นแกนเหล็กเหมือนกรองทั่วไป
แต่ผมจำไม่ได้ว่าสาเหตุนั้นคืออะไร
ไม่แน่ใจว่าเรื่องการสะสมความร้อนที่น้อยกว่าหรือเปล่า(อันนี้อย่าเพิ่งเชื่อนะ)
แกนเหล็กก็เป็นสนิมสิครับ แล้วทำให้เกิดเสียงดังด้วย เซรามิคเงียบกว่าเยอะ