วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:32:45]

สอบถาม กุ้งแคระ+ปลากัด(ฮาฟมูน)

ผมมีตู้ 24 นิ้วครับ สามารถเลี่ยงปลากัด กับกุ้งแคระได้ไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมมีตู้ 24 นิ้วครับ สามารถเลี่ยงปลากัด กับกุ้งแคระได้ไหมครับ

ปลากัดอาจจะกินลูกกุ้งแคระได้ครับ หรือ บางครั้ง ถ้าหิวจัดๆ และก็ กุ้งตัวใหญ่ ก็อาจจะถูกกัดได้เช่นกัน

แต่ถ้าให้อาหารอิ่มๆ ก็จะชิวๆครับ ถ้าไม่คิดมาก เลี้ยงกุ้งแคระที่ออกลูกได้ไว ก็พอจะผลิตลูกกุ้งเพิ่มได้อยู่

ควรจะมีที่หลบเยอะๆให้กุ้งเลยครับ แต่ไม่เเนะนำครับสงสารกุ้ง
กัดเเน่นอนครับ ผมโดนมาเเล้วในช่วงลองผิดลองถูก กับกุ้งเชอร์รี่ครับ ใช้ปลากัดจีนเลี้ยงคู่ ลง สไปกี้มอสหนาๆ ก้อ ไม่รอดครับ

ไม่เเนะนำครับ  [puke02] [puke02] [puke02]