วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:32:22]

ตู้ดินเก่าผสมดินใหม่น้ำขุ่น

จากที่ตู้เก่าล่มไปเลยได้โอกาสลองตั้งใหม่ สั่งดินใหม่มาผสมกับเดินเก่า
ขัอมูลตู้
ตู้ขนาด 24 นิ้ว
ไฟ chihiros a-series 601 ตั้งเวลา Auto วันละ 6 ซม(เปิดไฟกลางคืน ชอบนอนดู)
ดิน AMAZONIA
กรองแขวน UP EX500
คาร์บอน 1 ฟอง/วิ 24 ซม
อุณหภูมิ 25 - 33 องศา (เปิดแอร์กลางคืน)
แรกๆก็ใสดี

ผ่านไปหลายเดือน อาจเพราะไม่ค่อยมีเวลาดูแล ตู้เริ่มมีอาการขุ่น

ลองหาวีธิแก้จากในเวป ลองทำตาม อาการก็ไม่ค่อยจะดีขึ้น 2-3 วันกลับมาขุ่นเหมือนเดิม
เลยไปเจอกระทู้จากเวปเก่า >>>  REVIEW Clear Express By coffman (by TOPZ)
เลยลองสั่ง Clear ExpressTM มาลอง

(ในคู่มือบอกให้ตักสิ่งมีชีวิตออกก่อน) ไม่ได้ตักขี้เกรียจ กุ้งเยอะตู้ขุ่มมองไม่ค่อยเห็น ใส่แม่มเลย
ใส่น้ำยาไป 2-3 ซม เริ่มดีขึ้น

อาการล่าลุด 24 ซม ตู้เริ่มกลับใสแล้วครับ ถ่ายน้ำใหม่ 50%

ใครที่เจอปัญหาคล้ายๆผมก็ลองสั่งมาใช้ดูนะครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/06/2562 [12:48:32] โดย FIFTYFOUR »
ของเค้าดีจริงครับ Clear Express  [thumbup] [thumbup]
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิว
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิว

ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว ขอถามหน่อยนะครับ
ปกติมีอายุของน้ำยามั้ยครับ อยู่ได้ประมาณกี่เดือน ถึงจะ expire
ผมเก็บClear Expressใว้ในตู้เย็นน่ะครับ  [smile03]
ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว ขอถามหน่อยนะครับ
ปกติมีอายุของน้ำยามั้ยครับ อยู่ได้ประมาณกี่เดือน ถึงจะ expire
ผมเก็บClear Expressใว้ในตู้เย็นน่ะครับ  [smile03]
ไม่มีตะกอนดำ ยังมีความหนืด กลิ่นไม่เพี้ยน ใช้ได้นาน เกิน 1 ปีครับ ใส่ในตู้เย็นนี่ 2 ปี สบายๆ
ไม่มีตะกอนดำ ยังมีความหนืด กลิ่นไม่เพี้ยน ใช้ได้นาน เกิน 1 ปีครับ ใส่ในตู้เย็นนี่ 2 ปี สบายๆ

ขอบคุณมากครับ ผมซื้อมาติดบ้านใว้สองสามขวดน่ะครับ  [mock01]
แต่ช่วงหลังๆน้ำมันใสดีมาก เลยไม่ค่อยได้ใช้งานน่ะครับ  [smile02]
ถึงกับส่งหน้าม้ามารีวิวสินค้าเลยเหรอครับ [perv03]

หยอกๆๆ

ถึงกับส่งหน้าม้ามารีวิวสินค้าเลยเหรอครับ [perv03]

หยอกๆๆ
[smile03] [smile03] [smile03] [smile03] [smile03]

หยอกๆๆ
เผื่อสังซื้อคราวหน้าจะได้ส่วนลดสัก 50% ครับ