วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:27:13]

Volcano of SuLaWEsi Shrimp

Volcano of SuLaWEsi Shrimp เมื่อ: 04/01/2560 [22:11:15]

ขอแชร์ ตู้กุ้งสุราเวสี ครับ

ข้อมูลตู้นะครับ

ขนาด 10x10x10 นิ้ว
กรองแขวนใสปะการังเทียม+จริง อยางละครึงครับ PH ไมเคยวัด
หินแตงตู้ ภูเขาไฟก้อนใหญ่
รองพื้นทราย LAPLATA SAND ADA บางๆครับ
ไฟไม้น้ำ เปิด 12 ชม/วัน
อาหารเสริมด้วย ไบหมอนต้มบ้าง และ ชิรากุรของเรดบี บ้าง ตามแตจะนึกได้ครับ
ตอนตั้งตู้ได้ น้ำจากตู้เกาของคนขายกุ้ง + ใสแบคที่เรีย รอประมาน 2 ชม ลงกุ้งเลยครับ ใจร้อนฮาๆ

รูปตู้ตอนตั้งใหม่ๆนะครับ

ชุดรองน้ำลง ไป 20 หน่วย

หลังจากเลี้ยงไปได้ 3 เดือนครับ เริ่มได้ผลผลิตมาคอนข้างพอใจครับ

รูปลูกกุ้งครับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: Volcano of SuLaWEsi Shrimp เมื่อ: 07/01/2560 [00:43:06]
สอบถามคับ ใช้อะไรเป็นวัสดุกรองคับ มีภาพปลากอบด้วยจะดีมากเลยคับ  [gurock01] [gurock01] [gurock01]
#2 Re: Volcano of SuLaWEsi Shrimp เมื่อ: 07/02/2560 [11:45:08]
อยากทราบ PH ครับ เก่งจังเพาะเองได้ด้วย
#3 Re: Volcano of SuLaWEsi Shrimp เมื่อ: 13/02/2560 [23:22:21]
อยากทราบ PH ครับ เก่งจังเพาะเองได้ด้วย

PH
 7.6 ครับ