วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:29:36]

อยากเปลี่ยนรองพื้นตู้ปลาแพะ

อยากเปลี่ยนรองพื้นตู้ปลาแพะ เดิมของผมเป็นทรายละเอียดสีขาว

เพื่อนๆ สมาชิกแนะนำหรือลงรูปให้ดูหน่อยครับ ว่ารองพื้นแบบไหนกนบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/07/2560 [14:57:34] โดย บัง »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
naturism aquarium sand ตัวนี้ก็ใช้ได้ดี
Sudo sand ตัวนี้มีของปลาแพะโดยเฉพาะ ปัจจุบันไม่รู้ว่ายังมีอยู่ไหม

ส่วนตัวผมใช้ทรายก่อสร้าง ซื้อตามร้านก่อสร้างเลยครับ แล้วเอามาร่อนเอา แต่ก็มีข้อเสียเรื่องฝุ้งกระจายหน่อย
ส่วนตัวชอบทรายขาว แต่อยู่ไปนานๆ กลายเป็นสีโคลน

เลยเปลี่ยนเป็นใช้ทรายดำปูบางๆ แทน
naturism aquarium sand สิจ๊ะ โคตรแหล่ม [gurock01]
ช่วยชี้เป้า naturism aquarium sand  ด้วยครับ อยู่บางนาแวะไปร้านใกล้ๆ ที่ไหนดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/2560 [10:45:36] โดย Anucha RTA »
ช่วยชี้เป้า naturism aquarium sand  ด้วยครับ อยู่บางนาแวะไปร้านใกล้ๆ ที่ไหนดี

ต้องไปเจเจครับ แถวบางนาผมจำได้ว่าไม่เคยส่งให้ร้านค้าแถวนั้นเลย  [smile04]

ตู้ 24 นิ้ว ใช้กี่ถุงดีครับ
ตู้ 24 นิ้ว ใช้กี่ถุงดีครับ

ถุงเดียวก็พอครับ
ผมเลี้ยงมา 2 ปีครับ ก็ใช้หินนิลดำนะ ปลาก็แข็งแรงดี วางไข่ตลอด

คือบางท่านบอกว่าหินมันคม จะบาดหนวด  แต่ที่ผมเลี้ยงก็เห็นมันมีความสุขดี

ถุงเดียวก็พอครับ

555 ไม่ทันละครับ ผมล่อไป 4 โล พื้นสูงเป็นนิ้วเลย
ผมเลี้ยงมา 2 ปีครับ ก็ใช้หินนิลดำนะ ปลาก็แข็งแรงดี วางไข่ตลอด

คือบางท่านบอกว่าหินมันคม จะบาดหนวด  แต่ที่ผมเลี้ยงก็เห็นมันมีความสุขดี

เคยเห็นเจอหินนิลดำคมๆบาดหนวดขาดเลย