Talks > อุปกรณ์ตู้ปลาและ DIY

ดรอปเช็กคาร์บอนยีสเป็นสีน้ำเงินตลอดทำไงยังคะ

(1/1)

Kwankanni:
สวัสดีค่ะ ตู้ 12 นิ้วพึ่งจะทำคาร์บอนยีส DIY ติดหัวดิฟคาร์บอนไว้ฝั่งซ้ายของตู้ ติดดรอปเช็กไว้ฝั่งขวา (อ่านเจอว่าควรติดดรอปเช็กไว้ฝั่งตรงข้ามค่ะ) ผ่านไป 1 คืนคาร์บอนยีสก็ออกตามปกติแต่ดรอปเช็กก็ยังเป็นสีน้ำเงินอยู่ ต้องรอให้นานกว่านี้ก่อนหรือป่าวคะมันถึงจะเช็คค่าคาร์บอนได้
เพิ่มเติม(1) ดรอปเช็กติดอยู่ฝั่งเดียวกับกรองแขวนไม่รู้จะเกี่ยวมั้ยคะ

Longhairguy:
co2 น่าจะยังออกมาน้อย รอดูอีกพักครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version