วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:03:49]

สอบถามเรื่องซิวข้างขวานครับ

สอบถามครับ ซิวข้างขวานนี่กินตะไคร่ไหมครับ คนขายเค้าว่าเลี้ยงง่าย น่ารักดี
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมเคยเลี้ยงครับ เลี้ยงเป็นฝูง หรือให้เหมาะกับตู้  ครับ  มากไปเดี๋ยวของเสียเยอะ ตะไคร่มาเยอะอีก   เลี่ยงง่ายครับ กินอาหาร เม็ดลอย กึ่งลอยดึ่งจมกินหมดครับ   แต่ตะไคร่ไม่เคยเห็นกินนะครับ  ถ้ากินก็  สอดดำ   ตะกลับ  อ๊อตโต้  เลยครับ
ผมเคยเลี้ยงครับ เลี้ยงเป็นฝูง หรือให้เหมาะกับตู้  ครับ  มากไปเดี๋ยวของเสียเยอะ ตะไคร่มาเยอะอีก   เลี่ยงง่ายครับ กินอาหาร เม็ดลอย กึ่งลอยดึ่งจมกินหมดครับ   แต่ตะไคร่ไม่เคยเห็นกินนะครับ  ถ้ากินก็  สอดดำ   ตะกลับ  อ๊อตโต้  เลยครับ

รวมกับกุ้งได้ใช่ไหมครับ
ได้ครับ
สอบถามครับ ซิวข้างขวานนี่กินตะไคร่ไหมครับ คนขายเค้าว่าเลี้ยงง่าย น่ารักดี

ซิวขวานไม่เคยได้ยินว่ากินตะไคร่นะครับ  ผมเลี้ยงด้วยอาหารเม็ด หรือ ให้อามีเมียในบางครั้งครับ [smile04]
เป็นปลาฝูง อดทนดี   เลี้ยงรวมกับกุ้งแคระได้ครับ เลี้ยงง่ายครับ  [smile01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/04/2563 [12:17:04] โดย GAMMARAY »
สรุป จบที่คาดินัลครับ....ตามมติของภรรยา
ซื้อที่ไหนครับ  ช่วงนี้ jj เปิดมั้ยครับ
ซื้อที่ไหนครับ  ช่วงนี้ jj เปิดมั้ยครับ

ร้านปลาแถวห้าแยกวัชรพลครับ