Talks > กุ้งแคระ, กุ้งเรดบี

อาหารกุ้งเรดบี

(1/1)

Rindaman:
ตั้งตู้ได้2เดือน เรดบีไม่ค่อยกินอาหารเม็ดเลยครับ ปกติเลี้ยงกุ้งเชอรรี่ก็มารุมตลอด มีอาหารเเนะนำไหมครับอยากให้น้องมารุมกิน

Mr.Bamboo:

--- อ้างจาก: Rindaman ที่ 19/03/2564 [18:08:51] ---ตั้งตู้ได้2เดือน เรดบีไม่ค่อยกินอาหารเม็ดเลยครับ ปกติเลี้ยงกุ้งเชอรรี่ก็มารุมตลอด มีอาหารเเนะนำไหมครับอยากให้น้องมารุมกิน

--- End quote ---

เห็นว่ามีอาหารเฉพาะของเรดบีอยู่นะครับ หรือให้มอสที่มีตะไคร่ สูตรนี้อาหารดั้งเดิมของเขาเลย
ผมเลี้ยงแต่กุ้งเชอรี่ก็ให้แค่มอสแล้วก็ตะไคร่ นานๆทีก็ให้เพิ่มเป็นใบหม่อนอบแห้ง [smile04]

nuengzaxi:
ใช้ใบหม่อนสดเลือกใบอ่อนๆ ก็ได้ครับ ล้างให้ดีแล้วต้มนานหน่อย ขึ้นมาบีบให้เละนิดนึง เสียบไม้ปักดินเลย กินได้ 2 - 3 วัน ค่อยเอาขึ้นมาเปลี่ยนใบใหม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version