Talks > Terrarium

ลองจัดตู้แรกเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^

(1/1)

thatresea:
ยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการจัดเลยอยากสอบถามว่า มอสที่ใช้มันต้องดูแลยังไงหรอครับ ช่วยแนะนำได้เลยนะครับเรื่องการดูแล อุณหภูมิ  ขอบคุณครับ

Longhairguy:
การดูแลก็คอยสเปรย์น้ำเรื่อยๆถ้าเห็นว่ามันแห้งครับ อย่าให้ตู้อบจนร้อน

GAMMARAY:
เอ ผมก็ไม่เคยจัดแบบนี้เลยเหมือนกันครับ

ส่วนที่เป็นแอ่งน้ำนี่อยู่ตรงบริเวณไหนอ่ะครับ
หรือปลูกหญ้าแบบชื้นๆเฉยๆอ่ะครับ
ถ้าแบบนั้นต้องใช้ตัวทำหมอกควันช่วยให้ความชื้นช่วยระหว่างวันด้วยหรือเปล่านะเนี่ยะ  [confuse01]

ยังไงก็ขอความรู้ด้วยคนนะครับ  [smile03]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version