Talks > กุ้งแคระ, กุ้งเรดบี

Volcano of SuLaWEsi Shrimp

(1/1)

beerce:

ขอแชร์ ตู้กุ้งสุราเวสี ครับ

ข้อมูลตู้นะครับ

ขนาด 10x10x10 นิ้ว
กรองแขวนใสปะการังเทียม+จริง อยางละครึงครับ PH ไมเคยวัด
หินแตงตู้ ภูเขาไฟก้อนใหญ่
รองพื้นทราย LAPLATA SAND ADA บางๆครับ
ไฟไม้น้ำ เปิด 12 ชม/วัน
อาหารเสริมด้วย ไบหมอนต้มบ้าง และ ชิรากุรของเรดบี บ้าง ตามแตจะนึกได้ครับ
ตอนตั้งตู้ได้ น้ำจากตู้เกาของคนขายกุ้ง + ใสแบคที่เรีย รอประมาน 2 ชม ลงกุ้งเลยครับ ใจร้อนฮาๆ

รูปตู้ตอนตั้งใหม่ๆนะครับ

ชุดรองน้ำลง ไป 20 หน่วย

หลังจากเลี้ยงไปได้ 3 เดือนครับ เริ่มได้ผลผลิตมาคอนข้างพอใจครับ

รูปลูกกุ้งครับ

bloodsnows:
สอบถามคับ ใช้อะไรเป็นวัสดุกรองคับ มีภาพปลากอบด้วยจะดีมากเลยคับ  [gurock01] [gurock01] [gurock01]

birdsum:
อยากทราบ PH ครับ เก่งจังเพาะเองได้ด้วย

beerce:

--- อ้างจาก: birdsum ที่ 07/02/2560 [11:45:08] ---อยากทราบ PH ครับ เก่งจังเพาะเองได้ด้วย

--- End quote ---

PH
 7.6 ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version