วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:48:06]

ความโหดร้ายของ ปลาเล็บมือนาง

เห็นมากับตา ในตู้ของตัวเอง
นั่นก็คือ ปลาเล็บมือนางครับ

ความโหดของมันมีจริง
กับการกินตะไคร่ขนเขียวที่ดุดันมากๆ
ดูเหมือนดมๆ แต่บางจังหวะมีกระชากหลุดออกมาให้เห็นกับตาเลยครับ

ตู้ใครต้องการหน่วยรบterminator จัดเลยครับ

ปล. เวลาให้อาหาร พยายามไล่มันอย่าให้มันได้กินนะ

https://www.facebook.com/1258912947535241/posts/2526162507476939?sfns=mo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/10/2562 [20:33:20] โดย Golfer »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
555 ตกใจหมดเลยครับ  [lol01]
ทำไมของผมซัดแต่เตตร้าบิท ตะไคร่ขนเขียวลอยเต็มเลย [awkward01]
ของผมตอนตั้งตู้ใหม่ได้ 2 อาทิตย์ตะไคร่บูมมาก เลยจัดแม่นางลงไปจัดการ เห็นผลครับ ไม่ถึงอาทิตย์ตะไคร่หายหมด
แล้วปัญหาก็ตามมา เมื่อตะไคร่ไม่มีแม่นางเริ่มหงุดหงิดไล่กัดปลาซิวไปทั่ว จนต้องอันเชิญแม่นางไปลงอ่างบัวเลย
ตอนนี้ตู้ได้ 3 เดือนกว่าแล้ว ตะไคร่ไม่มารบกวนอีกเลย
ของผมตอนตั้งตู้ใหม่ได้ 2 อาทิตย์ตะไคร่บูมมาก เลยจัดแม่นางลงไปจัดการ เห็นผลครับ ไม่ถึงอาทิตย์ตะไคร่หายหมด
แล้วปัญหาก็ตามมา เมื่อตะไคร่ไม่มีแม่นางเริ่มหงุดหงิดไล่กัดปลาซิวไปทั่ว จนต้องอันเชิญแม่นางไปลงอ่างบัวเลย
ตอนนี้ตู้ได้ 3 เดือนกว่าแล้ว ตะไคร่ไม่มารบกวนอีกเลย

ไม่ทราบว่าที่โดน
เป็นตะไคร่ชนิดไหนครับ
ไม่ทราบว่าที่โดน
เป็นตะไคร่ชนิดไหนครับ

ตะไคร่ขนเขียวครับ เยอะมาก หลังจากแม่นางกินหมด ผมซื้อ Chihiros Doctor  มาควบคุมตอนนี้ตะไครไม่มีเลย
รูปนี้ตู้ผมหลังจากแม่นางลงไปกินตะไคร่
เล็บมือนางอดอาหารนี่คือวัวชัดๆครับ กินเป็นกระจุก เคี้ยวเยิบๆๆ โหดสัสแล้ว
แต่ถ้าได้อาหารปลากินเมื่อไหร่ มันจะเป็นกาฝากของตู้ทันที
เล็บมือนางอดอาหารนี่คือวัวชัดๆครับ กินเป็นกระจุก เคี้ยวเยิบๆๆ โหดสัสแล้ว
แต่ถ้าได้อาหารปลากินเมื่อไหร่ มันจะเป็นกาฝากของตู้ทันที

กาฝากของตู้ 555 เห็นภาพเลยครับ ตู้ผมตอนนี้ชัดเจนมาก รอกินอาหารอย่างเดียว ทั้งอาหารปลา อาหารกุ้ง(ขนาดแอบหย่อนให้ตอนปิดไฟนะ) หนอนแดงนี่ยิ่งแล้วใหญ่ กินทีเป็นตัวๆ หลายๆตัว

เปรียบเทียบซะ หมดคุณค่าเลยครับ
555. ชอบๆๆ

ชัดเจนเลยครับ
ไปเที่ยวตจว 4 วัน กลับมาตะไคร่เส้นผมหายไปเลย พอกลับมาเริ่มให้อาหาร ก็ยังมีเล็มๆตะไคร่อยู่บ้าง แต่ตัวโตเร็วมาก