Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

การลงวัสดุปลูก ใช้ทรายหรือกรวดทับดิน เพื่อ??

(1/1)

folkzxczx:
เห็นในคลิป ใช้ทราย ใช้กรวด ทับหน้าดิน เพื่ออะไร ไม่เข้าใจครับ บางคลิปก็ไม่ใช้กรวดหรือทรายทับ ดินโล่ง บางคลิปก็ใช้กรวดหรือทรายทับ อธิบายหน่อยครับ

ช่วยแปลภาษาอังกฤษที่เขาพูดให้หน่อยนะครับ ไม่เข้าใจจริงๆ  [cry01] [cry01]

folkzxczx:
รูปด้านบน คือ ตัวอย่างที่ทรายหรือกรวด ทับดินนะครับ

ooncon@gmail.com:
ภาพแรกเค้าไล่ฟองอากาศจากกรวด
ภาพสองพูดถึงการติดตั้งฮีตเตอร์ครับ

ความคิดเห็นส่วนตัว
ผมคิดว่าการที่เค้าใช้ดินรองพื้นอาจต้องการปุ๋ยที่อยู่ในดิน มาเลี้ยงพืชครับ

Mr.Bamboo:
ดินคือส่วนสำคัญในการปลูกพืช เพราะดินบางชนิดมีธาตุและสารอาหารที่พืชต้องการ ส่วนกรวด ทรายเอาไว้ตกแต่งหน้าดินครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version