วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:33:08]

สอบถามค่ะ รู้สึกช่วงนี้ปลาม้าลายไม่ค่อยว่ายน้ำเลย

ปลาม้าลายเรืองแสง 11 ตัวในตู้ (สีชมพูกับเขียว) รู้สึกเค้าไม่ค่อยว่ายน้ำเลย ปกติจะว่ายวุ่นตลอด

ตู้ 24” กรองข้าง ตั้งตู้มา 3 เดือน
เปิดco2 ช่วงกลางวัน 6 ชั่วโมง 1-2 ฟอง/วิ
และไม่ได้เปิดออกซิเจน+ปั๊มน้ำตอนที่เปิด co2 ค่ะ
ให้อาหาร1/4 ช้อนชา วันละ 1 มื้อ (เตตร้าบิท)

ในคลิปคือตอนที่เปิด co2 ค่ะ (ปิดออกเจนกับปั๊ม)

ไม่แน่ใจว่าเค้าหมดแรงหรือขาดออกซิเจนรึเปล่า แต่ก็กินกันปกตินะคะ แค่ไม่ค่อยว่าย

พอลองเปิดออกซิเจน ก็ว่ายมากขึ้นค่ะ แต่ยังไม่เยอะเท่าไหร่

คลิปตามลิ้งค์ค่ะ
https://youtu.be/kQO__iMtiF0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/09/2564 [20:34:41] โดย Junpraew »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อากาศหนาว ขอพักหน่อยครับ [smile03]