วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:49:04]

สอบถามเรื่องถังคาร์บอนสแตนเลส สาร AB

ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับ อาศัยแต่ดูรีวิวกับคุยกับแม่ค้าในjjเอา

ถังABนี้มันต่างกับABสูตรขวดน้ำอัดลมตรงเทสารผสมกันแต่แรกแล้วให้เกิดกระบวนการสร้างco2กักในถังแล้วค่อยๆปล่อยออกมา
จุดเด่นมันอยู่ตรงที่ได้ความดันออกมาคงที่ กับไม่ต้องกลัวเรื่องabระเบิดครับ
แต่จุดอ่อนอยู่ที่ถังนึง(ตามสูตรที่แปะไว้)จะกักก๊าซได้แค่ประมาณ1ลิตร อยู่ได้ประมาณ2เดือน(กรณีเปิด1-2ฟอง/วิ เปิดทั้งวัน) กับราคาตั้งต้นที่ค่อนข้างแรงครับ
/ขอบคุณครับ  แต่ว่าอยู่ศรีราชาล่ะครับ สงสัยต้องหาโอกาสเข้ากรุงเทพไปดู

ส่ง link ให้ทางข้อความส่วนตัวนะครับ เพราะไม่แน่ใจส่งทางหน้าเพจจะผิดกฏไหม
ผมซื้อมา 3200 ราคาแรงพอกับ ซื้อถังคาร์บอนเลย แต่สะดวกตรงที่ก๊าชหมดก็เติมง่าย
ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับ อาศัยแต่ดูรีวิวกับคุยกับแม่ค้าในjjเอา

ถังABนี้มันต่างกับABสูตรขวดน้ำอัดลมตรงเทสารผสมกันแต่แรกแล้วให้เกิดกระบวนการสร้างco2กักในถังแล้วค่อยๆปล่อยออกมา
จุดเด่นมันอยู่ตรงที่ได้ความดันออกมาคงที่ กับไม่ต้องกลัวเรื่องabระเบิดครับ
แต่จุดอ่อนอยู่ที่ถังนึง(ตามสูตรที่แปะไว้)จะกักก๊าซได้แค่ประมาณ1ลิตร อยู่ได้ประมาณ2เดือน(กรณีเปิด1-2ฟอง/วิ เปิดทั้งวัน) กับราคาตั้งต้นที่ค่อนข้างแรงครับ

ผมก็ว่าแพงครับกว่าจะตัดสินใจซื้อได้ แต่แถวที่ผมอยู่ไม่มีร้านรับเติมก๊าช
ตอนนี้ใช้มาได้ 7 วันละเปิด 1-2/วิ วันละ 7 ชม. กำลังดูอยู่ว่าจะอยูได้นานกี่วัน
ขอบคุณครับสำหรับ link
เพิ่งดูรีวิวไปเมื่อวาน น่าสนใจเหมือนกันเนาะ

&t=6s