วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:25:42]

ตู้ไม้น้ำ 36 นิ้ว 2nd update 19/9/2017

ตู้ 36 นิ้ว อายุุ 40 วัน ทยอยหาไม้มาลงเรื่อยๆครับ (ท่านไหนมีไม้น่าสนใจ รบกวนแนะนำได้เลยครับ)

พัดลม 1 ตััว เปิดแอร์ 16 ชั่วโมง
อุณหภููมิ 23-26 องศา

สิ่งมีชีวิต
คาดินัล 15 ตัว
เรนโบว์นีออน 6 ตัว
เล็บมือนาง 1 ตัว
อ๊อตโต้ 2 ตัว
กุ้งซูชิ 10 ตัว
กุุ้งยามาโตะ 5 ตัว

จะทยอยมาอัพเดทนะครับ  [smile01]

อัพเดทครั้งที่ 2 อายุเกือบ 70 วันครับ

อัพเดทที่ 3 อายุราวๆ 80 วันครับ ต้นไม้โตเร็วมาก ถึงเวลาตัดแต่ง แต่ไม้พื้นยังเลื้อยช้า สงสัยถึงเวลาอัดปุ๋ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/10/2560 [17:36:56] โดย prab350z »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ต้นไม้ที่ปลูกตามพื้นคือต้นอะไรเหรอครับ
ต้นไม้ที่ปลูกตามพื้นคือต้นอะไรเหรอครับ

เพิลกลาสครับ  [smile01]
จัดสวยดีจังครับ  ปลาดูเข้ากับตู้ดีจัง  [perv02]
จัดสวยดีจังครับ  ปลาดูเข้ากับตู้ดีจัง  [perv02]

ขอบคุุณมากครับ
ถ่ายรูปสวยจังเลย ปลาเราไม่เห็นลอยนิ่งๆให้ถ่ายสวยๆแบบนี้เลย
ถ่ายรูปสวยจังเลย ปลาเราไม่เห็นลอยนิ่งๆให้ถ่ายสวยๆแบบนี้เลย

ขอบคุณครับ :D
สวยๆ ดูใสๆสะอาดมากๆ
สวยๆ ดูใสๆสะอาดมากๆ

ขอบคุณครับ  [smile01]
สวยมากเลยครับ
อยากเห็นที่กรอง อ่ะครับ ใช้กรองแบบไหนสามารถลงรูปได้มั้ย เพราะ ผมใช้ 36'' เหมือนกัน ตายยกตู้เลย
สวยมากเลยครับ

ขอบคุณนะครับ  [gurock01]

อยากเห็นที่กรอง อ่ะครับ ใช้กรองแบบไหนสามารถลงรูปได้มั้ย เพราะ ผมใช้ 36'' เหมือนกัน ตายยกตู้เลย

กรองเป็นกรองนอก Atman 3336 ครับ  ส่วนมีเดี่ยกรองมี 3 ชั้น ปะปนกันไปครับ  [smile01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/10/2560 [17:33:20] โดย prab350z »