วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:06:24]

co2 สาร a b ออกไม่กี่ชั่วโมงก็หาย

ลองเปลี่ยนจากยีสต์มาใช้แบบสาร a b ปรากฎว่ามันออกไม่กี่ชั่วโมงแล้วก็หายครับ ตอนเย็นหลังเลิกงานผมต้องคอยไปบีบขวด b ใหม่มันถึงจะออกมาใหม่ครับแล้วสักพักมันก็จะเบาแล้วก็ไม่ออกอีก คนขายบอกว่าบีบทีเดียวพอแต่ตอนนี้ผมต้องมาบีบเช้าเย็นเลย แบบนี้จะแก้แบบไหนดีครับ

- ผมใส่น้ำในขวด a ค่อนข้างเยอะ จะเกี่ยวไหมครับ
- จะเกี่ยวกับที่สารมันเสื่อมหรือเปล่าครับ เพราะสาร a (กรดมะนาว) ที่คนขายขายให้ ก่อนผสมมันจับตัวเป็นก้อนๆ ผมต้องมาบี้ๆมันก่อน
- กรดมะนาวสามารถใช้อะไรแทนที่หาซื้อได้ง่ายๆไหมครับ แถวที่ผมอยู่หาร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ไม่ได้เลย
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตามด้วยคนครับ
ผมใส่น้ำในขวด a ค่อนข้างเยอะ จะเกี่ยวไหมครับ

เกี่ยวครับ เจือจางไปแรงดันน้อย ก็จะไม่มีแรงดันพอ

จะเกี่ยวกับที่สารมันเสื่อมหรือเปล่าครับ เพราะสาร a (กรดมะนาว) ที่คนขายขายให้ ก่อนผสมมันจับตัวเป็นก้อนๆ ผมต้องมาบี้ๆมันก่อน

ไม่น่าใช่ครับ เพราะมันก็ควรจะยังเป็นกรดอยู่

กรดมะนาวสามารถใช้อะไรแทนที่หาซื้อได้ง่ายๆไหมครับ แถวที่ผมอยู่หาร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ไม่ได้เลย

น้ำส้มสายชูครับ จะเทียมหรือแท้ก็ได้

แต่ผมว่าน่าจะขวดรั่วหรือปรับผิดมากกว่าครับ ลองอ่านวิธีใช้แล้วเช็คดูอีกทีว่าทำถูกมั้ย
ลองกลับไปเทออกแล้วผสมใหม่ โดยใส่น้ำขวด a น้อยลง ปรากฎตอนนี้ออกต่อเนื่องแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

สำหรับน้ำส้มสายชูนี่ต้องเอามาผสมกับน้ำเปล่าหรือใช้เพียวๆเลยครับแล้วอัตราส่วนต้องเท่าไรครับ
ลองกลับไปเทออกแล้วผสมใหม่ โดยใส่น้ำขวด a น้อยลง ปรากฎตอนนี้ออกต่อเนื่องแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

สำหรับน้ำส้มสายชูนี่ต้องเอามาผสมกับน้ำเปล่าหรือใช้เพียวๆเลยครับแล้วอัตราส่วนต้องเท่าไรครับ

เพียวเลยครับ