วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:38:44]

ตู้48" บางเฉียบ อัพเดทอายุ 1เดือน ครับ

มาแล้วครับ ตู้เดิม layout ใหม่
ชมกันได้เลยครับ

อายุตู้ 0วัน (28กค60)
ยังงี้ต้องรอชมความคืบหน้ากันล่ะครับ [smile04]

กำลังคิดวางแผนสำหรับอนาคตอยู่เหมือนกันเรื่องการรื้อเลย์เอาท์ [perv02]
แต่พอมาดูรายละเอียดของคุณgolferประกอบแล้วคงต้องรอก่อนล่ะครับ ดูเหนื่อยจังนิ  [smile01]

รบกวนถามนิดครับ อันนี้ใม้อะไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/08/2560 [19:11:17] โดย GAMMARAY »
ยังงี้ต้องรอชมความคืบหน้ากันล่ะครับ [smile04]

กำลังคิดวางแผนสำหรับอนาคตอยู่เหมือนกันเรื่องการรื้อเลย์เอาท์ [perv02]
แต่พอมาดูรายละเอียดของคุณgolferประกอบแล้วคงต้องรอก่อนล่ะครับ ดูเหนื่อยจังนิ  [smile01]

รบกวนถามนิดครับ อันนี้ใม้อะไรครับ

ต้นฝอยทองแคระ ครับ
(ต้นไม้ใหม่ เอามาลองปลูกดูครับ)
ขอบคุณครับผม ดูเป็นพุ่มๆน่ารักดีนะครับ [smile01]

ฝอยทองแคะ กับ อีเลนไทน์ ตัวเดียวกันไหมครับ จากในรูปเห็นใบคล้ายๆกัน
ฝอยทองแคะ กับ อีเลนไทน์ ตัวเดียวกันไหมครับ จากในรูปเห็นใบคล้ายๆกัน

มิกล้าตอบครับ
ไม่เชียวชาญขนาดนั้นอะคับ

รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ
มา update ตู้อายุ 1สัปดาห์
(6 สค. 60)
ขอชมหลังวันที่ 8/AUG/17' ได้มั้ยครับ  อิอิอิ [perv02]
ขอชมหลังวันที่ 8/AUG/17' ได้มั้ยครับ  อิอิอิ [perv02]

รอต้นไม้ฟื้นก่อนดีกว่าครับ
แล้วค่อยมา update 55
มา update ตู้อายุ 2สัปดาห์ ครับ
(13 สค 2560)

ต้นไม้โตเร็วดีจัง สวยแล้วคะ
Update อายุตู้ 1เดือน (27สค2560)
ครบเดือนแล้ว. ตอนนี้ จุดเขียวไม่มีแล้วครับ
ต้นไม้แทบจะไม่มีที่ให้แทรกตัวขึ้นมาแล้ว(พื้นที่เต็ม)
ลงมั่ว และแน่นมากครับ

แปลกใจตรงที่ว่า ทำไมต้นฝอยทองแคระ
ใบมันแหวงๆ มันเหมือนโดนตัวอะไรแทะไม่รู้

สไปกี้มอส ฟูแล้ว โตเร็วกว่ามินิเพิลเยอะเลย

เอาหวีด3ใบ กลับมาปลูกที่ตู้หลักละครับ
เพราะอ่างบัวตอนนี้ โดนตะไคร่เล่นงาน

มาดูกันครับ ไมยราปโตไวแค่ไหน
https://youtu.be/7IHH5UmZZQw

หลักการดูแลตู้ช่วงนี้
น้ำ : 3-4วันเปลี่ยน 20%(น้ำไม่พัก)
คาร์บอน : 1-2ฟองต่อวิ
ไฟ : เปิด 4ชม. (เช้า6.30-7.30) (เย็น18.00-21.00)
ปุ๋ย : 2ปั๊มทุก1อาทิตย์
แบคทีเรีย : 3ปั๊มหลังเปลี่ยนน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/08/2560 [18:47:12] โดย Golfer »
งามเลยครับ  [perv02]

พวกใม้โตช้าอย่างไมยราพหรือดาวกระจายขนนกนี่ ผมต้องแกล้งๆลืมครับ
ไ่ม่งั้นมันจะคอยคิดว่า เมื่อไหร่มันจะโตซักที   [smile04]

ตรงข้ามกับพวกใม้ข้อเลยนะครับ
เมื่อไหร่พวกมึงจะหยุดยาวกันวะ
ขี้เกียจตัดจังฮู้  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ [lol01] [lol01]
ดาวน้อยเริ่มโตขึ้นหรือยังคะ อีกสัก 1 เดือนคงสวยแล้ว