Talks > อุปกรณ์ตู้ปลาและ DIY

ตัวปั๊มของกรอง Sunsun HW-602b มันสามารถนำมาดัดแปลงทำกรองนอก/กรองบนเองได้ไหมครับ

(1/1)

Dear_jan.:
คือมีคนจะเสนอขายตัวปั๊มของกรอง Sunsun HW-602b ให้น่ะครับ  (เฉพาะตัวปั๊มอย่างเดียว)
เลยอยากรู้ว่า มันสามารถดัดแปลง diy ทำตัวถังกรองและสายยางขึ้นเองได้หรือเปล่าครับ?

แล้วตัวปั๊มมันเป็นแบบไม่แช่น้ำ/ห้ามโดนน้ำใช่ไหมครับ

magictime:
DIY รูปทรงเดียวกับตัวของ sunsun ได้เลยครับ
ส่วนปั๊มถ้ามาทรงนี้ คงไม่ให้โดนน้ำนะครับ พวกที่โดนน้ำได้ ถ้ามากับตัวกรอง มักจะอยู่ในเครื่องกรองเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version